วิกิพีเดีย
กีฬายิมนาสติกในซีเกมส์ 2019
การแข่งขัน ยิมนาสติก ในมหกรรมกีฬา ซีเกมส์ 2019 ในประเทศ ฟิลิปปินส์ จะจัดขึ้นที่ รีซาล เมโมเรียล โคลีเซียม ตั้งแต่วันที่ 1 ถึง 9 ธันวาคม พ.ศ. 2562.
ยิมนาสติกในซีเกมส์ | |
สนาม | รีซาล เมโมเรียล โคลีเซียม |
---|---|
วันที่ | 1–9 ธันวาคม |
2021» |
ตารางการแข่งขัน
ด้านล่างนี้เป็นตารางการแข่งขันสำหรับการแข่งขันยิมนาสติก. เวลาทั้งหมดคือเวลามาตรฐานฟิลิปปินส์ (UTC+8).
|
|
สรุปเหรียญรางวัล
* ประเทศเจ้าภาพ ( ฟิลิปปินส์)
ลำดับที่ | ประเทศ | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
---|---|---|---|---|---|
1 | มาเลเซีย | 8 | 4 | 4 | 16 |
2 | เวียดนาม | 6 | 2 | 7 | 15 |
3 | ฟิลิปปินส์* | 3 | 5 | 4 | 12 |
4 | อินโดนีเซีย | 2 | 4 | 2 | 8 |
5 | ไทย | 1 | 5 | 2 | 8 |
6 | สิงคโปร์ | 0 | 0 | 1 | 1 |
รวม (6 ประเทศ) | 20 | 20 | 20 | 60 |
ผู้ได้รับเหรียญรางวัล
แอโรบิก
ประเภท | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
บุคคลหญิง | ชวิศา อินทกุล ประเทศไทย | Trần Ngọc Thúy Vi ประเทศเวียดนาม | Charmaine Dolar ฟิลิปปินส์ |
คู่ผสม | ไทย พีระพงษ์ พจนโกสีย์ ชวิศา อินทกุล | เวียดนาม Phan Thế Gia Hiển Bùi Minh Phương | อินโดนีเซีย Denda Firmansyah Umi Sri Haryani |
สามคนผสม | ไทย ชนะวิทย์ ทองดี สุภัสสร วัชราภรณ์ ไอรดา ปานท้าว | เวียดนาม Nguyễn Việt Anh Vương Hoài Ân Nguyễn Chế Thanh | อินโดนีเซีย Aprilian Anggara Muhammad Angger Setiawan Muhammad Angger Dharmawan |
สากล
ชาย
ประเภท | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง | |||
---|---|---|---|---|---|---|
รวมอุปกรณ์ | Carlos Yulo ฟิลิปปินส์ | Đinh Phương Thành ประเทศเวียดนาม | Lê Thanh Tùng ประเทศเวียดนาม | |||
ฟลอร์ | Carlos Yulo ฟิลิปปินส์ | ฑิฆัมพร สุนรินทรทะ ประเทศไทย | Zul Bahrin Mat Asri มาเลเซีย | |||
ม้าหู | Tan Fu Jie มาเลเซีย | Carlos Yulo ฟิลิปปินส์ | Đinh Phương Thành ประเทศเวียดนาม | |||
ห่วง | Đặng Nam ประเทศเวียดนาม | Carlos Yulo ฟิลิปปินส์ | Dwi Arifin อินโดนีเซีย | |||
ม้ากระโดด | Agus Prayoko อินโดนีเซีย | Carlos Yulo ฟิลิปปินส์ | Lê Thanh Tùng ประเทศเวียดนาม | |||
บาร์ต่างระดับ | Đinh Phương Thành ประเทศเวียดนาม | Carlos Yulo ฟิลิปปินส์ | Lê Thanh Tùng ประเทศเวียดนาม | |||
บาร์เดี่ยว | Đinh Phương Thành ประเทศเวียดนาม | Carlos Yulo ฟิลิปปินส์ | Sean Yeo Xong สิงคโปร์ |
หญิง
ประเภท | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง | |||
---|---|---|---|---|---|---|
รวมอุปกรณ์ | Farah Ann Abdul Hadi มาเลเซีย | Rifda Irfanaluthfi อินโดนีเซีย | Tan Ing Yueh มาเลเซีย | |||
ม้ากระโดด | Rifda Irfanaluthfi อินโดนีเซีย | Tan Ing Yueh มาเลเซีย | Đỗ Thị Vân Anh ประเทศเวียดนาม | |||
บาร์ต่างระดับ | Farah Ann Abdul Hadi มาเลเซีย | Đỗ Thị Ngọc Hương ประเทศเวียดนาม | Rachel Yeoh Li Wen มาเลเซีย | |||
คานทรงตัว | Tracie Ang มาเลเซีย | Rifda Irfanaluthfi อินโดนีเซีย | Đỗ Thị Vân Anh ประเทศเวียดนาม | |||
ฟลอร์ | Farah Ann Abdul Hadi มาเลเซีย | Rifda Irfanaluthfi อินโดนีเซีย | Trần Đoàn Quỳnh Nam ประเทศเวียดนาม |
ลีลา
ประเภท | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง | |||
---|---|---|---|---|---|---|
ห่วง | Daniela Reggie Dela Pisa ฟิลิปปินส์ | Izzah Amzan มาเลเซีย | Amy Kwan มาเลเซีย | |||
ลูกบอล | Izzah Amzan มาเลเซีย | ณัฏฐ์ กุลสนาวงค์ ประเทศไทย | Daniela Reggie Dela Pisa ฟิลิปปินส์ | |||
คฑา | เบญจพร ลิ้มพานิชย์ ประเทศไทย | Koi Sie Yan มาเลเซีย | Daniela Reggie Dela Pisa ฟิลิปปินส์ | |||
ริบบิ้น | Koi Sie Yan มาเลเซีย | Izzah Amzan มาเลเซีย | ณัฏฐ์ กุลสนาวงค์ ประเทศไทย | |||
กลุ่มรวมอุปกรณ์ | มาเลเซีย Chan Mei Thung Eu Jia Xin Koh Jei Yi Lee Xin Yao Lim Chyi Ean Shak Yuki | ไทย มนัสนันท์ ชัยธีระภัทรพงศ์ ภรณ์นัชชา เจตธำรง พรชนิตว์ จันทาบุตร ชุติกาญจน์ ผิวผ่อง ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน ปัณฑิตา ทองสอง | ฟิลิปปินส์ Jean Caluscusin Andrea Mae Emperado Katrina Loretizo AJ Melgar Devina Sembrano |
อ้างอิง
- . PH 2019. คลังข้อมูลเก่า เก็บจาก แหล่งเดิม เมื่อ 2019-12-03. สืบค้นเมื่อ 2 December 2019.
- . PH 2019. คลังข้อมูลเก่า เก็บจาก แหล่งเดิม เมื่อ 2019-12-01. สืบค้นเมื่อ 2 December 2019.
- . PH 2019. คลังข้อมูลเก่า เก็บจาก แหล่งเดิม เมื่อ 2019-12-03. สืบค้นเมื่อ 2 December 2019.
- "Detailed Competition Schedule" (PDF). SEAGames PH 2019. สืบค้นเมื่อ 26 November 2019.
แหล่งข้อมูลอื่น
- SEAGames PH 2019 (อังกฤษ)