วิกิพีเดีย
กีฬาเนตบอลในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47
กีฬาเนตบอลในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 47 เป็นการแข่งขันกีฬาเนตบอลที่จัดขึ้นในจังหวัดศรีสะเกษ กำหนดแข่งขันระหว่างวันที่ 13–20 มีนาคม พ.ศ. 2565 โดยได้จัดขึ้นที่โดม โรงเรียนมารีวิทยา ในครั้งนี้จะมีการแข่งขันทั้งหมด 1 รายการ คือ ประเภททีมหญิง ซึ่งมีการชิงชัยเหรียญรางวัลรวมทั้งสิ้น 4 เหรียญ
สรุปเหรียญรางวัล
ลำดับที่ | จังหวัด | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
---|---|---|---|---|---|
1 | กรุงเทพมหานคร | 1 | 0 | 0 | 1 |
2 | ระนอง | 0 | 1 | 0 | 1 |
3 | ชัยภูมิ | 0 | 0 | 1 | 1 |
พิษณุโลก | 0 | 0 | 1 | 1 | |
รวม (4 จังหวัด) | 1 | 1 | 2 | 4 |
แหล่งที่มา: ตารางสรุปเหรียญตามชนิดกีฬา
ผู้ได้รับเหรียญรางวัล
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
ทีมหญิง | กรุงเทพมหานคร ธนพร ศรีนา กมลวรรณ มาละอินทร์ โรส เดวิส สุจิตรา ทองงาม ณัฐพร พรมบุตร ภุมรินทร์ รื่นหาญ ภูรี รื่นหาญ ณัฐวดี สีลาหอม วิภาดา แซ่ลี้ นฤพร ปิ่นประดับ | ระนอง กฤษณีย์ โพธิ์คีรี ดวงกมล เล่งระบำ ปวีณา เยี่ยมรัมย์ สุวรรณา สุดงาม พิมพ์นภา น้อยลัทธี สุณิสา เกิดกัน สร้อยฟ้า เพ็ชรนิล กัลธิดา ติงสุวาทิพย์ สุติณณา เทพบัณฑิต | ชัยภูมิ เนตรณภา สอนมาก ปาณิสรา แจ้งจั่น มายูมิ โอกาวา พนิดา บุญฉิม ณิชารีย์ ลือดารา รสพร ใจฉ่ำ ปนัฐดา นักสิทธิ์ ภัทรียา โตอุ่นเพ็ชร พัฒน์นรี นาคยิ้ม |
พิษณุโลก อทิตา คล่องอาษา เพ็ญนภา วิริยาภิรมย์ ศิริวรรณ ราชอินทร์ ศรินยา ถาวร สุกันยา หาญแรง อารยา บุญยะบุตร สิริกิติยากร กุณฑล ปัญญาพร จำปาทอง ธัญวรัตน์ แสนยาโต อรอุมา แซ่ลือ ณัฐณภัทร บุญชู |
ผลการแข่งขัน
รอบแรก
สายเอ
จังหวัด | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | กท | รน | นว | สพ | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
กรุงเทพมหานคร | 3 | 3 | 0 | 0 | 72–13 | 79–29 | 89–7 | ||
ระนอง | 3 | 2 | 0 | 1 | 13–72 | 42–26 | 53–27 | ||
นครสวรรค์ | 3 | 1 | 0 | 2 | 29–79 | 26–42 | 57–30 | ||
สุพรรณบุรี | 3 | 0 | 0 | 3 | 7–89 | 27–53 | 30–57 |
สายบี
จังหวัด | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ชย | พล | สฎ | ศก | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ชัยภูมิ | 3 | 3 | 0 | 0 | 63–29 | Bye | 57–29 | ||
พิษณุโลก | 3 | 1 | 0 | 2 | 29–63 | 32–50 | 46–36 | ||
สุราษฎร์ธานี | 3 | 1 | 0 | 2 | – | 50–32 | – | ||
ศรีสะเกษ | 3 | 1 | 0 | 2 | 29–57 | 36–46 | Bye |
รอบสุดท้าย
รอบรองชนะเลิศ | รอบชิงชนะเลิศ | |||||
19 มีนาคม | ||||||
กรุงเทพมหานคร | 90 | |||||
20 มีนาคม | ||||||
แม่แบบ:FlagSATพล | 20 | |||||
กรุงเทพมหานคร | 72 | |||||
19 มีนาคม | ||||||
ระนอง | 16 | |||||
ชัยภูมิ | 34 | |||||
ระนอง | 42 | |||||
อ้างอิง
- . www.sisaketgames.in.th. คณะกรรมการกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ. คลังข้อมูลเก่าเก็บจากแหล่งเดิมเมื่อ 2022-03-08. สืบค้นเมื่อ 2022-03-07.
- . www.sisaketgames.in.th. คณะกรรมการกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ. คลังข้อมูลเก่าเก็บจากแหล่งเดิมเมื่อ 2022-03-08. สืบค้นเมื่อ 2022-03-11.
- (PDF). www.sisaketgames.in.th. คณะกรรมการกีฬาจังหวัดศรีสะเกษ. คลังข้อมูลเก่าเก็บจากแหล่งเดิม (PDF)เมื่อ 2022-03-08. สืบค้นเมื่อ 2022-03-11.
แหล่งข้อมูลอื่น
- ตารางการแข่งขันและผลการแข่งขัน