วิกิพีเดีย
กีฬายิมนาสติกในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45
กีฬายิมนาสติกในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 จัดแข่งขันที่โรงยิมเนเซียม 2 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย อำเภอเมืองสงขลา จังหวัดสงขลา กำหนดแข่งขันระหว่างวันที่ 20 ถึง 30 มิถุนายน พ.ศ. 2560 มีการชิงชัยทั้งหมด 24 เหรียญทอง และมีการแข่งขันทั้งหมด 3 ประเภท ได้แก่ ยิมนาสติกศิลป์ ยิมนาสติกลีลา และยิมนาสติกแอโรบิก
กีฬายิมนาสติก ในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 | |
---|---|
สนาม | โรงยิมเนเซียม 2 มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย |
วันที่ | 20–30 มิถุนายน พ.ศ. 2560 |
นักกีฬา | 150 คน จาก 25 จังหวัด |
สรุปเหรียญรางวัล
อันดับที่ | จังหวัด | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
---|---|---|---|---|---|
1 | สุพรรณบุรี | 10 | 5 | 4 | 19 |
2 | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร | 5 | 5 | 4 | 14 |
3 | กรุงเทพมหานคร | 3 | 5 | 6 | 14 |
4 | ไฟล์:Flag of Chaiyaphum Province.png ชัยภูมิ | 2 | 3 | 2 | 7 |
ไฟล์:Flag of Nonthaburi Province.png นนทบุรี | 2 | 3 | 2 | 7 | |
6 | อุบลราชธานี | 1 | 1 | 1 | 3 |
7 | เชียงใหม่ | 1 | 0 | 1 | 2 |
8 | กาญจนบุรี | 0 | 1 | 0 | 1 |
9 | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี | 0 | 0 | 2 | 2 |
10 | ไฟล์:Flag of Mae Hong Son Province.png แม่ฮ่องสอน | 0 | 0 | 1 | 1 |
รวม | 24 | 23 | 23 | 70 |
ผู้ที่ได้รับเหรียญ
ยิมนาสติกศิลป์ชาย
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง | |||
---|---|---|---|---|---|---|
ทีมชาย | สุพรรณบุรี อนาวิน โพธิ์ทอง สมภพ สวนดอกไม้ ภคภณ จรรยา ณัฐติพงศ์ เอียดวงค์ วีณา โชคเผ่าอำไพ | กรุงเทพมหานคร ทิษณุพรรณ วิเชียรประดิษฐ์ ณัฐวุฒิ ละม้ายวรรณ ณัฐวัฒน์ ละม้ายวรรณ เจษฎา ระมั่น สุภชีพ บ่าวเบ็ญหมัด | เชียงใหม่ ธงชาติ มงคลธง วิศวยศ สาโรจน์ อธิภัทร สุวเสริม อแลน เดล เวคคิโอ | |||
บุคคลรวมอุปกรณ์ | ไฟล์:Flag of Chaiyaphum Province.png ชัยภูมิ จามร พรหมณี | สุพรรณบุรี อนาวิน โพธิ์ทอง | สุพรรณบุรี ณัฐติพงศ์ เอียดวงค์ | |||
ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ | สุพรรณบุรี ณัฐติพงศ์ เอียดวงค์ | ไฟล์:Flag of Nonthaburi Province.png นนทบุรี นัทธ์ชนัน สุวรรณวงศ์ | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ฑิฆัมพร สุรินทรทะ | |||
ม้ากระโดด | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ฑิฆัมพร สุรินทรทะ | สุพรรณบุรี ณัฐติพงศ์ เอียดวงค์ | ไฟล์:Flag of Nonthaburi Province.png นนทบุรี ฑิฆัมพร สุรินทรทะ | |||
ม้าหู | สุพรรณบุรี ณัฐติพงศ์ เอียดวงค์ | ไฟล์:Flag of Chaiyaphum Province.png ชัยภูมิ จามร พรหมณี | กรุงเทพมหานคร ณัฐวุฒิ ละม้ายวรรณ | |||
ราวคู่ | ไฟล์:Flag of Chaiyaphum Province.png ชัยภูมิ จามร พรหมณี | สุพรรณบุรี ณัฐติพงศ์ เอียดวงค์ | สุพรรณบุรี อนาวิน โพธิ์ทอง | |||
ราวเดี่ยว | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ฑิฆัมพร สุรินทรทะ | กรุงเทพมหานคร ณัฐวุฒิ ละม้ายวรรณ | ไฟล์:Flag of Chaiyaphum Province.png ชัยภูมิ จามร พรหมณี | |||
กรุงเทพมหานคร ณัฐวัฒน์ ละม้ายวรรณ | ||||||
ห่วง | สุพรรณบุรี อนาวิน โพธิ์ทอง | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ฑิฆัมพร สุรินทรทะ | สุพรรณบุรี ณัฐติพงศ์ เอียดวงค์ |
ยิมนาสติกศิลป์หญิง
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง | |||
---|---|---|---|---|---|---|
ทีมหญิง | สุพรรณบุรี ฤชดา ตาสี วิราวรรณ ถาวร ธนวรรณ ชาติวรรณรัตน์ แพรวพราว ดวงจันทร์ ธวัลรัตน์ แซ่หุ่น | กรุงเทพมหานคร พิมนภัทร์ ศุภพิทักษ์พงษ์ มาร์ตา ซอเกษม กัญญาณัฐ บุญเทิง ทักษ์ญมน อรรถวานิช ฤทธิ์ฤทัย ขำศิริรัตน์ | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ปุณญิศา อำมินทร์ สีน้ำ รักษ์ภู ศศิวิมล เมืองพวน นัชชา พวงน้อย | |||
บุคคลรวมอุปกรณ์ | สุพรรณบุรี แพรวพราว ดวงจันทร์ | กรุงเทพมหานคร กัญญาณัฐ บุญเทิง | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ศศิวิมล เมืองพวน | |||
ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ | สุพรรณบุรี แพรวพราว ดวงจันทร์ | ไฟล์:Flag of Chaiyaphum Province.png ชัยภูมิ ฐิดาภรณ์ คันธะระ | กรุงเทพมหานคร กัญญาณัฐ บุญเทิง | |||
ม้ากระโดด | กรุงเทพมหานคร กัญญาณัฐ บุญเทิง | สุพรรณบุรี แพรวพราว ดวงจันทร์ | ไฟล์:Flag of Chaiyaphum Province.png ชัยภูมิ ฐิดาภรณ์ คันธะระ | |||
ราวต่างระดับ | สุพรรณบุรี แพรวพราว ดวงจันทร์ | ไฟล์:Flag of Chaiyaphum Province.png ชัยภูมิ ฐิดาภรณ์ คันธะระ | กรุงเทพมหานคร กัญญาณัฐ บุญเทิง | |||
คานทรงตัว | สุพรรณบุรี แพรวพราว ดวงจันทร์ | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร สีน้ำ รักษ์ภู | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ศศิวิมล เมืองพวน |
ยิมนาสติกลีลา
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง | |||
---|---|---|---|---|---|---|
คฑา | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน | ไฟล์:Flag of Nonthaburi Province.png นนทบุรี พรชนิตว์ จันทาบุตร | อุบลราชธานี เบญจพร ลิ้มพานิชย์ | |||
บอล | อุบลราชธานี เบญจพร ลิ้มพานิชย์ | ไฟล์:Flag of Nonthaburi Province.png นนทบุรี พรชนิตว์ จันทาบุตร | กรุงเทพมหานคร มนัสนันท์ ชัยธีระภัทรพงศ์ | |||
ริบบิ้น | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน | กรุงเทพมหานคร มนัสนันท์ ชัยธีระภัทรพงศ์ | อุบลราชธานี เบญจพร ลิ้มพานิชย์ | |||
ห่วง | ไฟล์:Flag of Nonthaburi Province.png นนทบุรี พรชนิตว์ จันทาบุตร | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี พิยดา พีรมธุกร | |||
บุคคลรวมอุปกรณ์ | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน | กรุงเทพมหานคร มนัสนันท์ ชัยธีระภัทรพงศ์ | อุบลราชธานี เบญจพร ลิ้มพานิชย์ | |||
ทีม 3 คน | กรุงเทพมหานคร พรรัชดา เจียมภักดี เฌอ สื่อสุวรรณ ปุณยนุช คุ้มดี | กาญจนบุรี สุพัฒธิดา ชูชาติ ณัฐริกา วัดพ่วง จิราวดี เหลืองอ่อน | สุพรรณบุรี ณัฐรินี บุญญะริกพันธุ์ชัย สรารีย์ มิ่งมงคล อุมาพร จิตรสุทธิญาณ | |||
ทีม | กรุงเทพมหานคร มนัสนันท์ ชัยธีระภัทรพงศ์ ธัญญพัทธ์ สังวรโยธิน ณัฐชานันท์ ผิวผ่องธนาภร สงกรานต์ มณีวงษ์ | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร สุภัสสร วัชราภรณ์ ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน ธนาพร เข่งขยัน | ไฟล์:Flag of Nonthaburi Province.png นนทบุรี พรชนิตว์ จันทาบุตร อิริยา รุ่งเรือง ณิชา วงศ์บุญ นวพร ตุ้มฉิม |
ยิมนาสติกแอโรบิก
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
บุคคลชาย | สุพรรณบุรี ณัฐวุฒิ พิมพา | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร ชนวิทย์ ทองดี | ไฟล์:Flag of Mae Hong Son Province.png แม่ฮ่องสอน พัชรพงษ์ พจนะโกสีย์ |
บุคคลหญิง | เชียงใหม่ จิดาภา สุขแก้ว | สุพรรณบุรี ยุพวัลย์ ภูษณะพงษ์ | กรุงเทพมหานคร พรรัชดา เจียมภักดี |
แหล่งข้อมูลอื่น
- ระเบียบการแข่งขัน
- ตารางการแข่งขันและผลการแข่งขัน