วิกิพีเดีย
กีฬาวอลเลย์บอลในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45
กีฬาวอลเลย์บอลในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 เป็นการแข่งขันกีฬาวอลเลย์บอลระดับประเทศในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 ซึ่งจัดแข่งขันที่ศูนย์กีฬาและกิจการนักศึกษา มหาวิทยาลัยหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา กำหนดแข่งขันระหว่างวันที่ 20–30 มิถุนายน พ.ศ. 2560 มีจำนวนทีมที่เข้าแข่งขันทั้งหมด 24 ทีม โดยแบ่งออกเป็นทีมชาย 12 ทีมและทีมหญิง 12 ทีม
กีฬาวอลเลย์บอล ในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 | |
---|---|
สนาม | ศูนย์กีฬาและกิจการนักศึกษา มหาวิทยาลัยหาดใหญ่ |
วันที่ | 20–30 มิถุนายน พ.ศ. 2560 |
สรุปเหรียญรางวัล
อันดับที่ | จังหวัด | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
---|---|---|---|---|---|
1 | นครราชสีมา | 1 | 0 | 1 | 2 |
2 | กรุงเทพมหานคร | 1 | 0 | 0 | 1 |
3 | นนทบุรี | 0 | 1 | 0 | 1 |
พิษณุโลก | 0 | 1 | 0 | 1 | |
5 | สุพรรณบุรี | 0 | 0 | 2 | 2 |
6 | ศรีสะเกษ | 0 | 0 | 1 | 1 |
รวม | 2 | 2 | 4 | 8 |
ผู้ที่ได้รับเหรียญ
ประเภท | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
ทีมชาย รายละเอียด | นครราชสีมา ธนภัทร์ เจริญสุข สุรพงษ์ พลสวัสดิ์ นันทวุฒิ แตงกระโทก ยุรนันท์ บัวแดง พิทักษ์ อู่สูงเนิน อนุชา ปิ่นสุวรรณ วันชัย ทัพวิเศษ วุฒิชัย สุขศาลา เจษฎากร หนูสี กิติพงษ์ สุขศาลา บุญญฤทธิ์ วงศ์ธร จักรกฤษณ์ จันดาหัวดง | พิษณุโลก ประเสริฐ ปิ่นแก้ว ณัฐพล คำเบ้า ณรงค์ฤทธิ์ จันภิรมย์ ธนศักดิ์ ปาสานะเต อภิสิทธิ์ มาตตา อมรเทพ คนหาญ ศิวดล สันหาธรรม วรพล ของหอม ธีรศักดิ์ นาคประสงค์ ธวัชชัย มีแก่น นรา จันทร์แก้ว วิทยา วันคอยท่า | ศรีสะเกษ จิระศักดิ์ มาลัยแดง วิทยา ละลง ภานุวัฒน์ จันตะ ปัญญาวุฒิ โคตรไชย จิระพันธ์ โพธิสาร กิตติศักดิ์ ชมคุณ ธนาวัฒน์ สูงเนิน วุฒิชัย พรมชาติ ธีรชัย ศรีบุญ ภาคภูมิ ต้นสร้าง สุทธิ์รักษ์ ภูพาที ไกรสร กุคำลา |
สุพรรณบุรี นเรศ อยู่พ่วง เดชวัฒน์ แจ้งสว่าง นัฐวุฒิ แดงมณี สิทธิชัย พะยัคฆะ ชิษณุพงศ์ พวงราษฏร์ จิตติศักดิ์ วงค์คำจันทร์ จักรพงศ์ ทองกลาง สุพพัต กันวิหค ภูธเรศ สาระศาลิน คงกะพัน ทองขาว จักรแก้ว จูเชียร ณัฐภัทร พรหมมณี | |||
ทีมหญิง รายละเอียด | กรุงเทพมหานคร วราภรณ์ ภูมิเจริญ วัชรียา นวลแจ่ม กุลภา เปี่ยมพงษ์สานต์ เดือนเพ็ญ อารีเหลือ รุจิรา อุกาสี กรรณิการ์ ธิปะโชติ อริษา พรมนก สิริพร สุขเสน พัชราภรณ์ สิทธิศาสตร์ จิราพร นนยะโส สุพัตรา ไพโรจน์ กัตติกา แก้วพิน | นนทบุรี ฑิชากร บุญเลิศ วัชรินทร์ บุญเลิศ พิมพิชยา ก๊กรัมย์ ศุภาวรรณ บุญศักดิ์เลิศ จิดาภา นาหัวหนอง อรอนงค์ ไสยศรี ปาริชาติ อินทรสิทธิ์ เสาวภา สู่สุข สุจิตรา โพธิ์สม รุจิราภรณ์ ภวันนา กัญธิมา เอกปัชชา วาสนา สว่างศรี | สุพรรณบุรี นัทธภรณ์ ซารีพร ภัททิรา สุขโข สุมาลี ยิ่งศรีสุข ชัชชุอร โมกศรี อารีย์ จันระดา บังอร วรรณประภา นาถชนก สืบชาติ เพลินจิต กลีบจำปี ชลธิชา มวยลี จิณห์นิภา พิมนาคุณ กานดา ทอดสนิท ณัฐกานต์ เห็ดทอง |
นครราชสีมา พลอยไพลิน ก้านกลาง วณิชยา หล่วงทองหลาง ปรียา หินดำ ปิยธิดา ละสูงเนิน สิริมา มานะกิจ ชุติมา ศรีใสแก้ว วิรวรรณ สัตยานุชิต ชนิดา มีชัย ปภารัตน์ โคตรชุม ลำใย จันทร์สด ณัฐฐริกา จูมศิลา เยาวลักษณ์ มหาอ้น |
การคัดเลือก
การแข่งขัน | วันที่ | เจ้าภาพ | จำนวน | จังหวัด | |
---|---|---|---|---|---|
ชาย | หญิง | ||||
เจ้าภาพ | 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2557 | N/A | 2 | สงขลา | สงขลา |
ทีมชนะเลิศกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 44 | 11–21 ธันวาคม พ.ศ. 2558 | นครสวรรค์ | 2 | นครราชสีมา | กรุงเทพมหานคร |
รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 1 | 5–15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2560 | สระแก้ว | 4 | ชลบุรี | สมุทรปราการ |
ปทุมธานี | นนทบุรี | ||||
รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 2 | 16–25 ธันวาคม พ.ศ. 2559 | พระนครศรีอยุธยา | 4 | สุพรรณบุรี | สุพรรณบุรี |
นครสวรรค์ | ชัยนาท | ||||
รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 3 | 7–16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2560 | มหาสารคาม | 4 | ร้อยเอ็ด | นครราชสีมา |
ศรีสะเกษ | ขอนแก่น | ||||
รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 4 | 3–13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2560 | พังงา | 4 | สุราษฎร์ธานี | ภูเก็ต |
นครศรีธรรมราช | ตรัง | ||||
รอบคัดเลือกตัวแทนภาค 5 | 9–19 ธันวาคม พ.ศ. 2559 | สุโขทัย | 4 | เชียงราย | เชียงราย |
พิษณุโลก | กำแพงเพชร | ||||
รวม | 24 | 12 | 12 |
ประเภททีมชาย
การแบ่งกลุ่ม
กลุ่ม ก | กลุ่ม ข |
---|---|
นครราชสีมา (แชมป์เก่า) | สงขลา (เจ้าภาพ) |
สุราษฎร์ธานี | ปทุมธานี |
ชลบุรี | นครสวรรค์ |
สุพรรณบุรี | นครศรีธรรมราช |
พิษณุโลก | เชียงราย |
ร้อยเอ็ด | ศรีสะเกษ |
รอบแรก
กลุ่ม ก
ผ่านเข้าสู่รอบสอง |
อันดับ | ทีม | แข่ง | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | คะแนน |
---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | นครราชสีมา | 5 | 5 | 0 | 15 | 1 | 15 |
2 | พิษณุโลก | 5 | 4 | 1 | 12 | 5 | 12 |
3 | ร้อยเอ็ด | 5 | 2 | 3 | 7 | 10 | 7 |
4 | สุพรรณบุรี | 5 | 2 | 3 | 6 | 10 | 6 |
5 | ชลบุรี | 5 | 2 | 3 | 5 | 12 | 5 |
6 | สุราษฎร์ธานี | 5 | 0 | 5 | 4 | 15 | 0 |
วันที่ | แต้ม | เซ็ท 1 | เซ็ท 2 | เซ็ท 3 | เซ็ท 4 | เซ็ท 5 | รวม | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
20 มิ.ย. | สุราษฎร์ธานี | 1–3 | พิษณุโลก | 15–25 | 19–25 | 25–23 | 26–28 | 85–101 | |
20 มิ.ย. | ชลบุรี | 3–2 | ร้อยเอ็ด | 25–20 | 21–25 | 22–25 | 25–20 | 17–15 | 110–105 |
21 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–0 | ชลบุรี | 25–14 | 25–20 | 25–18 | 75–52 | ||
21 มิ.ย. | สุราษฎร์ธานี | 1–3 | สุพรรณบุรี | 15–25 | 25–16 | 23–25 | 16–25 | 79–91 | |
22 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–0 | พิษณุโลก | 25–18 | 30–28 | 25–21 | 80–67 | ||
22 มิ.ย. | สุพรรณบุรี | 0–3 | ร้อยเอ็ด | 17–25 | 19–25 | 18–25 | 54–75 | ||
23 มิ.ย. | สุพรรณบุรี | 0–3 | พิษณุโลก | 19–25 | 16–25 | 13–25 | 48–75 | ||
23 มิ.ย. | สุราษฎร์ธานี | 1–3 | ชลบุรี | 23–25 | 22–25 | 25–21 | 17–25 | 87–96 | |
24 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–0 | ร้อยเอ็ด | 25–20 | 25–17 | 25–19 | 75–56 | ||
25 มิ.ย. | สุราษฎร์ธานี | 1–3 | ร้อยเอ็ด | 25–23 | 20–25 | 18–25 | 18–25 | 81–98 | |
25 มิ.ย. | ชลบุรี | 0–3 | พิษณุโลก | 15–25 | 20–25 | 15–25 | 50–75 | ||
26 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–0 | สุราษฎร์ธานี | 25–23 | 25–18 | 25–11 | 75–52 | ||
26 มิ.ย. | ชลบุรี | 0–3 | สุพรรณบุรี | 15–25 | 9–25 | 29–31 | 53–81 | ||
27 มิ.ย. | พิษณุโลก | 3–1 | ร้อยเอ็ด | 25–20 | 19–25 | 25–15 | 25–16 | 94–76 | |
27 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–1 | สุพรรณบุรี | 25–17 | 25–15 | 23–25 | 25–20 | 98–77 |
กลุ่ม ข
ผ่านเข้าสู่รอบสอง |
อันดับ | ทีม | แข่ง | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | คะแนน |
---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | ศรีสะเกษ | 5 | 5 | 0 | 15 | 4 | 14 |
2 | นครสวรรค์ | 5 | 3 | 2 | 12 | 7 | 11 |
3 | สงขลา | 5 | 3 | 2 | 7 | 8 | 10 |
4 | เชียงราย | 5 | 3 | 2 | 6 | 10 | 8 |
5 | ปทุมธานี | 5 | 1 | 4 | 5 | 12 | 3 |
6 | นครศรีธรรมราช | 5 | 0 | 5 | 4 | 15 | 0 |
วันที่ | แต้ม | เซ็ท 1 | เซ็ท 2 | เซ็ท 3 | เซ็ท 4 | เซ็ท 5 | รวม | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
20 มิ.ย. | สงขลา | 3–2 | ศรีสะเกษ | 19–25 | 25–19 | 25–15 | 21–25 | 15–11 | 105–95 |
21 มิ.ย. | ปทุมธานี | 1–3 | ศรีสะเกษ | 25–12 | 23–25 | 24–26 | 15–25 | 87–88 | |
21 มิ.ย. | นครสวรรค์ | 2–3 | เชียงราย | 31–29 | 22–25 | 25–17 | 20–25 | 13–15 | 111–111 |
22 มิ.ย. | สงขลา | 3–1 | ปทุมธานี | 27–25 | 25–23 | 25–27 | 25–22 | 102–97 | |
22 มิ.ย. | นครสวรรค์ | 3–0 | นครศรีธรรมราช | 25–14 | 25–10 | 25–10 | 75–34 | ||
23 มิ.ย. | เชียงราย | 0–3 | ศรีสะเกษ | 22–25 | 25–27 | 25–27 | 72–79 | ||
23 มิ.ย. | สงขลา | 3–0 | นครศรีธรรมราช | 25–18 | 25–16 | 25–22 | 75–56 | ||
24 มิ.ย. | ปทุมธานี | 1–3 | เชียงราย | 16–25 | 20–25 | 32–30 | 15–25 | 83–105 | |
24 มิ.ย. | นครสวรรค์ | 1–3 | ศรีสะเกษ | 18–25 | 26–24 | 23–25 | 20–25 | 87–99 | |
25 มิ.ย. | สงขลา | 1–3 | นครสวรรค์ | 17–25 | 25–17 | 25–27 | 23–25 | 90–94 | |
25 มิ.ย. | ปทุมธานี | 3–0 | นครศรีธรรมราช | 25–18 | 25–21 | 25–21 | 75–60 | ||
26 มิ.ย. | สงขลา | 3–1 | เชียงราย | 25–27 | 25–20 | 25–20 | 25–19 | 100–86 | |
26 มิ.ย. | นครศรีธรรมราช | 0–3 | ศรีสะเกษ | 20–25 | 21–25 | 14–25 | 55–75 | ||
27 มิ.ย. | ปทุมธานี | 0–3 | นครสวรรค์ | 23–25 | 14–25 | 24–26 | 61–76 | ||
27 มิ.ย. | นครศรีธรรมราช | 1–3 | เชียงราย | 25–21 | 19–25 | 23–25 | 22–25 | 89–96 |
รอบสอง
สายการแข่งขัน
รอบก่อนรองชนะเลิศ | รอบรองชนะเลิศ | รอบชิงชนะเลิศ | ||||||||
28 มิถุนายน | ||||||||||
นครราชสีมา | 3 | |||||||||
29 มิถุนายน | ||||||||||
นครสวรรค์ | 0 | |||||||||
นครราชสีมา | 3 | |||||||||
28 มิถุนายน | ||||||||||
ศรีสะเกษ | 0 | |||||||||
ศรีสะเกษ | 3 | |||||||||
30 มิถุนายน | ||||||||||
ร้อยเอ็ด | 1 | |||||||||
นครราชสีมา | 3 | |||||||||
28 มิถุนายน | ||||||||||
พิษณุโลก | 0 | |||||||||
สงขลา | 2 | |||||||||
29 มิถุนายน | ||||||||||
สุพรรณบุรี | 3 | |||||||||
สุพรรณบุรี | 0 | |||||||||
28 มิถุนายน | ||||||||||
พิษณุโลก | 3 | |||||||||
พิษณุโลก | 3 | |||||||||
เชียงราย | 0 | |||||||||
รอบก่อนรองชนะเลิศ
วันที่ | แต้ม | เซ็ท 1 | เซ็ท 2 | เซ็ท 3 | เซ็ท 4 | เซ็ท 5 | รวม | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
28 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–0 | นครสวรรค์ | 25–20 | 25–20 | 25–19 | 75–59 | ||
28 มิ.ย. | ศรีสะเกษ | 3–1 | ร้อยเอ็ด | 25–21 | 25–19 | 25–21 | 25–21 | 100–82 | |
28 มิ.ย. | สงขลา | 2–3 | สุพรรณบุรี | 25–22 | 18–25 | 17–25 | 25–18 | 13–15 | 98–105 |
28 มิ.ย. | พิษณุโลก | 3–0 | เชียงราย | 25–21 | 25–18 | 25–15 | 75–54 |
รอบรองชนะเลิศ
วันที่ | แต้ม | เซ็ท 1 | เซ็ท 2 | เซ็ท 3 | เซ็ท 4 | เซ็ท 5 | รวม | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
29 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–0 | ศรีสะเกษ | 25–22 | 25–23 | 25–21 | 75–66 | ||
29 มิ.ย. | สุพรรณบุรี | 0–3 | พิษณุโลก | 20–25 | 18–25 | 21–25 | 59–75 |
รอบชิงชนะเลิศ
วันที่ | แต้ม | เซ็ท 1 | เซ็ท 2 | เซ็ท 3 | เซ็ท 4 | เซ็ท 5 | รวม | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
30 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–0 | พิษณุโลก | 25–20 | 25–12 | 25–22 | 75–54 |
ประเภททีมหญิง
การแบ่งกลุ่ม
กลุ่ม ก | กลุ่ม ข |
---|---|
สงขลา (เจ้าภาพ) | กรุงเทพมหานคร (แชมป์เก่า) |
นครราชสีมา | ขอนแก่น |
นนทบุรี | เชียงราย |
ภูเก็ต | สมุทรปราการ |
กำแพงเพชร | ชัยนาท |
สุพรรณบุรี | ตรัง |
รอบแรก
กลุ่ม ก
ผ่านเข้าสู่รอบสอง |
อันดับ | ทีม | แข่ง | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | คะแนน |
---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | นนทบุรี | 5 | 5 | 0 | 15 | 0 | 15 |
2 | นครราชสีมา | 5 | 4 | 1 | 12 | 5 | 12 |
3 | สุพรรณบุรี | 5 | 3 | 3 | 10 | 6 | 9 |
4 | กำแพงเพชร | 5 | 2 | 2 | 6 | 9 | 6 |
5 | สงขลา | 5 | 1 | 4 | 3 | 12 | 3 |
6 | ภูเก็ต | 5 | 0 | 5 | 2 | 15 | 0 |
วันที่ | แต้ม | เซ็ท 1 | เซ็ท 2 | เซ็ท 3 | เซ็ท 4 | เซ็ท 5 | รวม | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
20 มิ.ย. | นครราชสีมา | 0–3 | นนทบุรี | 17–25 | 18–25 | 21–25 | 56–75 | ||
20 มิ.ย. | สงขลา | 3–0 | ภูเก็ต | 25–14 | 25–17 | 25–16 | 75–47 | ||
21 มิ.ย. | กำแพงเพชร | 0–3 | สุพรรณบุรี | 21–25 | 8–25 | 19–25 | 48–75 | ||
21 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–1 | ภูเก็ต | 25–11 | 20–25 | 25–8 | 25–9 | 95–53 | |
22 มิ.ย. | นนทบุรี | 3–0 | กำแพงเพชร | 25–14 | 25–11 | 25–14 | 75–39 | ||
22 มิ.ย. | สงขลา | 0–3 | สุพรรณบุรี | 20–25 | 21–25 | 23–25 | 64–75 | ||
23 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–1 | สงขลา | 24–26 | 25–18 | 25–18 | 25–14 | 99–76 | |
23 มิ.ย. | นนทบุรี | 3–0 | ภูเก็ต | 25–15 | 25–16 | 25–13 | 75–44 | ||
24 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–0 | กำแพงเพชร | 25–12 | 25–17 | 25–14 | 75–43 | ||
24 มิ.ย. | ภูเก็ต | 0–3 | สุพรรณบุรี | 22–25 | 20–25 | 16–25 | 58–75 | ||
25 มิ.ย. | นนทบุรี | 3–0 | สงขลา | 25–18 | 25–17 | 25–14 | 75–49 | ||
25 มิ.ย. | ภูเก็ต | 1–3 | กำแพงเพชร | 23–25 | 25–22 | 25–10 | 25–19 | 98–76 | |
26 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–0 | สุพรรณบุรี | 26–24 | 25–20 | 25–13 | 76–57 | ||
27 มิ.ย. | นนทบุรี | 3–0 | สุพรรณบุรี | 25–21 | 25–19 | 25–11 | 75–51 | ||
27 มิ.ย. | สงขลา | 0–3 | กำแพงเพชร | 12–25 | 20–25 | 18–25 | 50–75 |
กลุ่ม ข
ผ่านเข้าสู่รอบสอง |
อันดับ | ทีม | แข่ง | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | คะแนน |
---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | กรุงเทพมหานคร | 5 | 5 | 0 | 15 | 0 | 15 |
2 | ขอนแก่น | 5 | 3 | 2 | 11 | 6 | 10 |
3 | ชัยนาท | 5 | 3 | 2 | 10 | 8 | 8 |
4 | เชียงราย | 5 | 3 | 2 | 9 | 10 | 8 |
5 | สมุทรปราการ | 5 | 1 | 4 | 5 | 13 | 4 |
6 | ตรัง | 5 | 0 | 5 | 0 | 15 | 0 |
วันที่ | แต้ม | เซ็ท 1 | เซ็ท 2 | เซ็ท 3 | เซ็ท 4 | เซ็ท 5 | รวม | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
20 มิ.ย. | กรุงเทพมหานคร | 3–0 | ชัยนาท | 25–23 | 25–20 | 25–15 | 75–58 | ||
20 มิ.ย. | สมุทรปราการ | 3–1 | ตรัง | 25–23 | 25–18 | 25–27 | 25–14 | 100–82 | |
21 มิ.ย. | ขอนแก่น | 3–0 | เชียงราย | 25–15 | 25–14 | 25–12 | 75–41 | ||
21 มิ.ย. | สมุทรปราการ | 0–3 | ชัยนาท | 20–25 | 19–25 | 20–25 | 59–75 | ||
22 มิ.ย. | กรุงเทพมหานคร | 3–0 | ตรัง | 25–11 | 25–11 | 25–4 | 75–26 | ||
23 มิ.ย. | เชียงราย | 3–1 | ชัยนาท | 25–22 | 24–26 | 25–23 | 25–17 | 99–88 | |
23 มิ.ย. | ขอนแก่น | 3–0 | ตรัง | 25–16 | 25–14 | 25–18 | 75–48 | ||
24 มิ.ย. | กรุงเทพมหานคร | 3–0 | ขอนแก่น | 25–17 | 25–19 | 25–16 | 75–52 | ||
24 มิ.ย. | เชียงราย | 3–2 | สมุทรปราการ | 25–20 | 25–20 | 19–25 | 23–25 | 15–10 | 107–100 |
25 มิ.ย. | ชัยนาท | 3–0 | ตรัง | 25–12 | 25–16 | 25–9 | 75–37 | ||
25 มิ.ย. | กรุงเทพมหานคร | 3–0 | สมุทรปราการ | 25–19 | 25–9 | 25–6 | 75–34 | ||
26 มิ.ย. | ขอนแก่น | 2–3 | ชัยนาท | 27–25 | 19–25 | 20–25 | 25–18 | 10–15 | 101–108 |
26 มิ.ย. | เชียงราย | 3–1 | ตรัง | 21–25 | 25–17 | 25–16 | 25–21 | 96–79 | |
27 มิ.ย. | กรุงเทพมหานคร | 3–0 | เชียงราย | 25–13 | 25–14 | 25–16 | 75–43 | ||
27 มิ.ย. | ขอนแก่น | 3–0 | สมุทรปราการ | 25–20 | 25–19 | 25–11 | 75–50 |
รอบสอง
สายการแข่งขัน
รอบก่อนรองชนะเลิศ | รอบรองชนะเลิศ | รอบชิงชนะเลิศ | ||||||||
28 มิถุนายน | ||||||||||
นนทบุรี | 3 | |||||||||
29 มิถุนายน | ||||||||||
เชียงราย | 0 | |||||||||
นนทบุรี | 3 | |||||||||
28 มิถุนายน | ||||||||||
สุพรรณบุรี | 0 | |||||||||
ชัยนาท | 2 | |||||||||
30 มิถุนายน | ||||||||||
สุพรรณบุรี | 3 | |||||||||
นนทบุรี | 0 | |||||||||
28 มิถุนายน | ||||||||||
กรุงเทพมหานคร | 3 | |||||||||
กรุงเทพมหานคร | 3 | |||||||||
29 มิถุนายน | ||||||||||
สงขลา | 0 | |||||||||
กรุงเทพมหานคร | 3 | |||||||||
28 มิถุนายน | ||||||||||
ขอนแก่น | 0 | |||||||||
นครราชสีมา | 3 | |||||||||
ขอนแก่น | 0 | |||||||||
รอบก่อนรองชนะเลิศ
วันที่ | แต้ม | เซ็ท 1 | เซ็ท 2 | เซ็ท 3 | เซ็ท 4 | เซ็ท 5 | รวม | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
28 มิ.ย. | นนทบุรี | 3–0 | เชียงราย | 25–15 | 25–13 | 25–11 | 75–39 | ||
28 มิ.ย. | ชัยนาท | 2–3 | สุพรรณบุรี | 21–25 | 25–20 | 18–25 | 25–23 | 12–15 | 101–108 |
28 มิ.ย. | กรุงเทพมหานคร | 3–0 | สงขลา | 25–10 | 25–18 | 25–14 | 75–42 | ||
28 มิ.ย. | นครราชสีมา | 3–0 | ขอนแก่น | 25–16 | 25–11 | 25–21 | 75–48 |
รอบรองชนะเลิศ
วันที่ | แต้ม | เซ็ท 1 | เซ็ท 2 | เซ็ท 3 | เซ็ท 4 | เซ็ท 5 | รวม | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
29 มิ.ย. | นนทบุรี | 3–0 | สุพรรณบุรี | 25–20 | 25–14 | 25–13 | 75–47 | ||
29 มิ.ย. | กรุงเทพมหานคร | 3–0 | นครราชสีมา | 25–20 | 25–19 | 25–12 | 75–51 |
รอบชิงชนะเลิศ
วันที่ | แต้ม | เซ็ท 1 | เซ็ท 2 | เซ็ท 3 | เซ็ท 4 | เซ็ท 5 | รวม | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
30 มิ.ย. | นนทบุรี | 0–3 | กรุงเทพมหานคร | 19–25 | 18–25 | 17–25 | 54–75 |
อ้างอิง
- ตารางการแข่งขันและผลการแข่งขัน