วิกิพีเดีย
กีฬาเรือพายในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45
กีฬาเรือพายในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 จัดแข่งขันที่อ่างเก็บน้ำคลองหลา อำเภอคลองหอยโข่ง จังหวัดสงขลา กำหนดแข่งขันระหว่างวันที่ 20 ถึง 25 มิถุนายน พ.ศ. 2560 มีการชิงชัยทั้งหมด 42 เหรียญทอง
สรุปเหรียญรางวัล
อันดับที่ | จังหวัด | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
---|---|---|---|---|---|
1 | กรุงเทพมหานคร | 14 | 4 | 4 | 22 |
2 | สิงห์บุรี | 5 | 7 | 3 | 15 |
3 | ระยอง | 4 | 2 | 5 | 11 |
4 | ไฟล์:Flag of Mae Hong Son Province.png แม่ฮ่องสอน | 4 | 1 | 1 | 6 |
5 | นครศรีธรรมราช | 3 | 5 | 1 | 9 |
6 | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี | 3 | 4 | 3 | 10 |
7 | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ | 2 | 6 | 4 | 12 |
8 | ไฟล์:Flag of Chonburi Province.png ชลบุรี | 2 | 1 | 2 | 5 |
9 | เชียงราย | 2 | 1 | 0 | 3 |
ลำปาง | 2 | 1 | 0 | 3 | |
11 | ไฟล์:Flag of Nakhon Nayok Province.png นครนายก | 1 | 0 | 0 | 1 |
12 | เชียงใหม่ | 0 | 5 | 2 | 7 |
13 | ไฟล์:Flag of the Uttaradit Province.png อุตรดิตถ์ | 0 | 2 | 5 | 7 |
14 | ไฟล์:Flag of Saraburi Province.png สระบุรี | 0 | 2 | 2 | 4 |
15 | ไฟล์:Flag of Ang Thong Province.png อ่างทอง | 0 | 1 | 1 | 2 |
16 | ไฟล์:Flag of Lam Phun Province.png ลำพูน | 0 | 0 | 2 | 2 |
สุรินทร์ | 0 | 0 | 2 | 2 | |
18 | ตาก | 0 | 0 | 1 | 1 |
ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ | 0 | 0 | 1 | 1 | |
นครราชสีมา | 0 | 0 | 1 | 1 | |
น่าน | 0 | 0 | 1 | 1 | |
พิจิตร | 0 | 0 | 1 | 1 | |
รวม | 42 | 42 | 42 | 126 |
ผู้ที่ได้รับเหรียญ
ประเภทชาย
ประเภท | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
คยัค 1 คน (K1) 1,000 เมตร | กรุงเทพมหานคร วิชาญ ใจเที่ยง | นครศรีธรรมราช อนุสรณ์ สมมิตร | ตาก อานนท์ ภู่คง |
คยัค 2 คน (K2) 1,000 เมตร | กรุงเทพมหานคร จิรพันธุ์ นรินทร ฉัตรกมล มณีจักร วิชาญ ใจเที่ยง | นครศรีธรรมราช วรรธนะ จิตต์พันธุลาภ สาวิทย์ แสงนิล อนุสรณ์ สมมิตร | เชียงใหม่ ภูดิศ สังข์สุวรรณ ปฐมฤกษ์ ยืนชัย นครินทร์ ขันแคล้ว |
แคนู 1 คน (C1) 1,000 เมตร | กรุงเทพมหานคร ภานุพงษ์ จิรณรงค์ชัย | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี ยุทธนา โปรานานนท์ | ไฟล์:Flag of Chonburi Province.png ชลบุรี ธรรมรัตน์ เผ่าพันธุ์ดี |
แคนู 2 คน (C2) 1,000 เมตร | นครศรีธรรมราช วิทยา ห้องแก้ว อัษฎาวุธ สุขใส วรวิทย์ ห้องแก้ว | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี ณัฐพงศ์ สมเด็จ ประเสริฐ พานทอง ภานุพงษ์ จิรณรงค์ชัย | กรุงเทพมหานคร พิตรพิบูล มหาวัฒนางกูล อดิศักดิ์ บวรธีระกิจชัย วิศรุทธ เพชรโยธิน |
เรือกรรเชียง 1 คน (M1X) 1,000 เมตร | ลำปาง สกนธิ์ สมหวัง | เชียงราย นวมินทร์ ดีน้อย | ระยอง ศิริพงษ์ ชัยวิชิตชลกุล |
เรือกรรเชียง 2 คน (M2X) 1,000 เมตร | เชียงราย ปิยะพงษ์ อานุนามัง นวมินทร์ ดีน้อย สมพร เมืองโคตร | ไฟล์:Flag of Mae Hong Son Province.png แม่ฮ่องสอน กิตติ ชลธารเสาวรส พิพัฒน์ ปิยศักดิ์สันติกุล อดิศร ภูพวก | สุรินทร์ ณัฎพร โสรถาวร ธนาวุฒิ สุขแม้น เกริกชัย พาพูล |
เรือยาว 5 ฝีพาย 1,000 เมตร | ระยอง ชิษณุพงค์ สังช์พันธ์ พรชัย เทศดี ละออ เอี่ยมลึก ณัฐวุฒิ แก้วศรี อภิชาติ กึ่งวงษ์ นัทพงษ์ ยอดดำเนิน บุญส่ง อิ่มทิม | กรุงเทพมหานคร ณัฐวร แหวนพรหม ณัฐวัตร แหวนพรหม เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน เฉลิมชัย เจริญสุข คมสัน ยอดลองเมือง นเรศม์ เนาว์ประโคน | สิงห์บุรี วสุรัตน์ สอิ้งดวง กิตติพงษ์ วิเลปะนะ ศรัณย์ เพ็งถาวร รังสิมันต์ กรัตนุถะ อาคม ผึ่งแช่ม ภักดี วรรณมณี ชำนาญ มัจฉิม |
เรือยาวมังกร 10 ฝีพาย 1,000 เมตร | ไฟล์:Flag of Chonburi Province.png ชลบุรี วนัส หอมประเสริฐ สุธี ฉิมชัย รุ่งทิวา แก้วประดิษฐ์ บุญธง น้ำดอกไม้ อัษฏาวุท มิฒิหลี ยศกร ศาลางาม นพดล สังข์ถ่วง บุญเลี้ยง เยี่ยมรัมย์ สุวรรณ ขวัญทอง วันฉัตร ธานี อภิรักษ์ สระทองเมือง วิรัตน์ ปั้นอุ่น ไชยกาล ชูชื่น วิญญา สีชมชื่น | สิงห์บุรี วีระเดช วิเศษสุวรรณ เจตริน เกิดเรือง ธนศักดิ์ เฟื่องฟู ฐานิยา คำมั่น อนุวรรตน์ ต้นทอง รังสิมันต์ กรัตนุถะ มงคลชัย สนิทภักดี วิษณุ วงษ์สมาน วรพล กรัตนุถะ ภักดี วรรณมณี นราศักดิ์ โพธิ์พึ่ง มาโนช คลังนุ่ม นิยม กรัตนุถะ สยาม พัดสงค์ | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี วีรยุทธ ใหลวาริน พจน์ชวิน สิริวงศ์ทอง พินิจ ธรรมปรีชา เกรียงไกร พูลประเสริฐ ชัยณรงค์ อินทช่วย สานนท์ เพชรเรียง พิโชติ อรุณส่ง บุญเลิศ วันดี ชิตพล วัชรมูสิก สมศักดิ์ สหกุล อำนาจ เมฆลัย อาทร เมฆลัย นฤดล เต็กสงวน ชลธี แก้วจันทร์ |
คยัค 1 คน (K1) 500 เมตร | นครศรีธรรมราช อนุสรณ์ สมมิตร | กรุงเทพมหานคร ฉัตรกมล มณีจักร | ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ เทิดศักดิ์ สนธิ |
คยัค 2 คน (K2) 500 เมตร | นครศรีธรรมราช วรรธนะ จิตต์พันธุลาภ ธีรศักดิ์ เพชรจันทร์ทอง อนุสรณ์ สมมิตร | เชียงใหม่ ภูดิศ สังข์สุวรรณ วศิน ยะมะโน อภิสิทธิ์ ถามอม | กรุงเทพมหานคร วิทวัส มากกว่าวงศ์ สุรศักดิ์ อันอาษา วิชาญ ใจเที่ยง |
แคนู 1 คน (C1) 500 เมตร | กรุงเทพมหานคร พิตรพิบูล มหาวัฒนางกูล | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี ยุทธนา โปรานานนท์ | ระยอง ประเสริฐ พานทอง |
แคนู 2 คน (C2) 500 เมตร | ระยอง ณัฐพงศ์ สมเด็จ ศราวุฒิ สุวรรณโส ภานุพงษ์ จิรณรงค์ชัย | นครศรีธรรมราช ปิยวัฒน์ ไชยทอง อัษฎาวุธ สุขใส วรวิทย์ ห้องแก้ว | สิงห์บุรี รุ่งสวรรค์ สวนสันต์ อรรถวิทย์ เคหา ประพัฒน์ ใบสุขันทร์ |
เรือกรรเชียง 1 คน (M1X) 500 เมตร | ลำปาง สกนธิ์ สมหวัง | ไฟล์:Flag of the Uttaradit Province.png อุตรดิตถ์ ศรราม ศิลปศร | ระยอง ศิวกร วงศ์พิณ |
เรือกรรเชียง 2 คน (M2X) 500 เมตร | เชียงราย เจษฎา อาวุธ นวมินทร์ ดีน้อย สมพร เมืองโคตร | ระยอง สหัสชัย เหล็กเพ็ชร ศิวกร วงศ์พิณ ศิริพงษ์ ชัยวิชิตชลกุล | ไฟล์:Flag of Mae Hong Son Province.png แม่ฮ่องสอน พิพัฒน์ ปิยศักดิ์สันติกุล ณัฐวุฒิ นีกรี อดิศร ภูพวก |
เรือยาว 5 ฝีพาย 500 เมตร | กรุงเทพมหานคร ณัฐวร แหวนพรหม ณัฐวัตร แหวนพรหม เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน เฉลิมชัย เจริญสุข คมสัน ยอดลองเมือง นเรศม์ เนาว์ประโคน | สิงห์บุรี วสุรัตน์ สอิ้งดวง กิตติพงษ์ วิเลปะนะ ศรัณย์ เพ็งถาวร รังสิมันต์ กรัตนุถะ อาคม ผึ่งแช่ม ภักดี วรรณมณี ชำนาญ มัจฉิม | พิจิตร สมชาย สังข์เมือง กิตติ มากงาม สมเจต เกตุมณี สุภวัฒน์ ชูศรี อนุชา ศรีฉ่ำ ศุภณัฐ สารอุตม์ ณัฐพงษ์ ศรีฉ่ำ |
เรือยาวมังกร 10 ฝีพาย 500 เมตร | ไฟล์:Flag of Chonburi Province.png ชลบุรี วนัส หอมประเสริฐ สุธี ฉิมชัย รุ่งทิวา แก้วประดิษฐ์ บุญธง น้ำดอกไม้ อัษฏาวุท มิฒิหลี ยศกร ศาลางาม นพดล สังข์ถ่วง บุญเลี้ยง เยี่ยมรัมย์ สุวรรณ ขวัญทอง วันฉัตร ธานี อภิรักษ์ สระทองเมือง วิรัตน์ ปั้นอุ่น ไชยกาล ชูชื่น วิญญา สีชมชื่น | กรุงเทพมหานคร ณัฐวร แหวนพรหม ณัฐวัตร แหวนพรหม เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน ฐานันดร ลันวงษา ฐิตินันท์ วงษ์มั่น ธีรพงศ์ อำนวย นัสพร เกิดน้อย จักรกฤษณ์ ครองยุติ อาณพ แก้วเฟื่อง เฉลิมชัย เจริญสุข คมสัน ยอดลองเมือง นเรศม์ เนาว์ประโคน สมเกียรติ ยอดจันทร์ | สิงห์บุรี วีระเดช วิเศษสุวรรณ เจตริน เกิดเรือง ธนศักดิ์ เฟื่องฟู ฐานิยา คำมั่น อนุวรรตน์ ต้นทอง รังสิมันต์ กรัตนุถะ มงคลชัย สนิทภักดี วิษณุ วงษ์สมาน วรพล กรัตนุถะ ภักดี วรรณมณี นราศักดิ์ โพธิ์พึ่ง มาโนช คลังนุ่ม นิยม กรัตนุถะ สยาม พัดสงค์ |
คยัค 1 คน (K1) 200 เมตร | กรุงเทพมหานคร วิชาญ ใจเที่ยง | เชียงใหม่ ภูดิศ สังข์สุวรรณ | นครศรีธรรมราช อนุสรณ์ สมมิตร |
คยัค 2 คน (K2) 200 เมตร | กรุงเทพมหานคร ธัญวิช เหิดขุนทด ฉัตรกมล มณีจักร วิชาญ ใจเที่ยง | นครศรีธรรมราช วรรธนะ จิตต์พันธุลาภ ธีรพงษ์ เพชรจันทร์ทอง อนุสรณ์ สมมิตร | เชียงใหม่ ภูดิศ สังข์สุวรรณ พัฒนพงศ์ เพ็งใจงาม นครินทร์ ขันแคล้ว |
แคนู 1 คน (C1) 200 เมตร | ระยอง ภานุพงษ์ จิรณรงค์ชัย | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี ยุทธนา โปรานานนท์ | ไฟล์:Flag of Chonburi Province.png ชลบุรี ธรรมรัตน์ เผ่าพันธุ์ดี |
แคนู 2 คน (C2) 200 เมตร | ระยอง ณัฐพงศ์ สมเด็จ ประเสริฐ พานทอง ภานุพงษ์ จิรณรงค์ชัย | นครศรีธรรมราช อัษฎาวุธ สุขใส วรวิทย์ ห้องแก้ว ชนาธิป หนูคง | กรุงเทพมหานคร พิตรพิบูล มหาวัฒนางกูล ณัฐรัตน์ พรอารีเอกชน อดิศักดิ์ บวรธีระกิจชัย |
เรือยาว 5 ฝีพาย 200 เมตร | กรุงเทพมหานคร ณัฐวร แหวนพรหม ณัฐวัตร แหวนพรหม เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน เฉลิมชัย เจริญสุข คมสัน ยอดลองเมือง นเรศม์ เนาว์ประโคน | สิงห์บุรี วสุรัตน์ สอิ้งดวง กิตติพงษ์ วิเลปะนะ ศรัณย์ เพ็งถาวร รังสิมันต์ กรัตนุถะ อาคม ผึ่งแช่ม ภักดี วรรณมณี ชำนาญ มัจฉิม | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี สิทธิพล โตประศรี อภิชาติ สามงามทอง วัชระ ทองย้อย สถาพร ใหลวาริน วุฒิชัย นาคพี่น้อง พัฒนพงษ์ พูลประเสริฐ ชยวัฒน์ สามงามทอง |
เรือยาวมังกร 10 ฝีพาย 200 เมตร | กรุงเทพมหานคร ณัฐวร แหวนพรหม ณัฐวัตร แหวนพรหม เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน ฐานันดร ลันวงษา ฐิตินันท์ วงษ์มั่น ธีรพงศ์ อำนวย นัสพร เกิดน้อย จักรกฤษณ์ ครองยุติ อาณพ แก้วเฟื่อง เฉลิมชัย เจริญสุข คมสัน ยอดลองเมือง นเรศม์ เนาว์ประโคน สมเกียรติ ยอดจันทร์ | ไฟล์:Flag of Chonburi Province.png ชลบุรี วนัส หอมประเสริฐ สุธี ฉิมชัย รุ่งทิวา แก้วประดิษฐ์ บุญธง น้ำดอกไม้ อัษฏาวุท มิฒิหลี ยศกร ศาลางาม นพดล สังข์ถ่วง บุญเลี้ยง เยี่ยมรัมย์ สุวรรณ ขวัญทอง วันฉัตร ธานี อภิรักษ์ สระทองเมือง วิรัตน์ ปั้นอุ่น ไชยกาล ชูชื่น วิญญา สีชมชื่น | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี วีรยุทธ ใหลวาริน พจน์ชวิน สิริวงศ์ทอง พินิจ ธรรมปรีชา เกรียงไกร พูลประเสริฐ ชัยณรงค์ อินทช่วย สานนท์ เพชรเรียง พิโชติ อรุณส่ง บุญเลิศ วันดี ชิตพล วัชรมูสิก สมศักดิ์ สหกุล อำนาจ เมฆลัย อาทร เมฆลัย นฤดล เต็กสงวน ชลธี แก้วจันทร์ |
เรือสลาลอม (คยัค) 1 คน | สิงห์บุรี ชาญฤทธิ์ ฉากเขียน | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ กรวิชญ์ สุขแจ้ง | ไฟล์:Flag of Ang Thong Province.png อ่างทอง บดินทร์ รุ่งเรือง |
เรือสลาลอม (แคนู) 1 คน | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี ยุทธกานต์ ชัยเดช | ไฟล์:Flag of Ang Thong Province.png อ่างทอง จตุพร ทิมทอง | ระยอง ธีรพงค์ ราชคำแหง |
ประเภทหญิง
ประเภท | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
คยัค 1 คน (K1) 1,000 เมตร | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี วรพร บุญยู่ฮง | สิงห์บุรี กนกพรรณ สวนสันต์ | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ ชญานิน ศรีผดุง |
คยัค 2 คน (K2) 1,000 เมตร | สิงห์บุรี กนกพรรณ สวนสันต์ พรธีรา จั่นสำอางค์ สุกลรัตน์ หวลสัตย์ | เชียงใหม่ ภัทรนันท์ เนียมพรมมลี กานต์ธิดา หนูรุ่น พรร์นับพัน พวงไม้มิ่ง | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ เหมือนฝัน อันสุข วรณิกา ชาน้อย สุวลักษณ์ จ่าเหลา |
เรือกรรเชียง 1 คน (W1X) 1,000 เมตร | ไฟล์:Flag of Mae Hong Son Province.png แม่ฮ่องสอน พุทธรักษา นีกรี | สิงห์บุรี พัชรียา จาดสกุล | ไฟล์:Flag of Saraburi Province.png สระบุรี รจนา รักเหล่า |
เรือกรรเชียง 2 คน (W2X) 1,000 เมตร | ไฟล์:Flag of Mae Hong Son Province.png แม่ฮ่องสอน ทิพย์พาพร พิทักษ์เผ่าไทย ธิลาดา พิทักษ์เผ่าไทย พุทธรักษา นีกรี | ไฟล์:Flag of Saraburi Province.png สระบุรี เมธินี ระรื่น รจนา รักเหล่า | สุรินทร์ จีรภา คงทน เปรมฤทัย หงษีทอง วรวรรณินี สนวิจิตร |
เรือยาว 5 ฝีพาย 1,000 เมตร | กรุงเทพมหานคร บุษรินทร์ สุกแก้ว แพรวพรรณ แก้วศรี อัญญา ชาติพุก มินตรา หมั่นนอก ศิรินยา คลองเจริญ นิภาพร นพศรี ปราญชลี มูลเกษม | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ นิพัชชา ภู่ทอง วรารัตน์ ปลอดภัย ขนิษฐา เณรหนู ธิติมา พัฒนาภรณ์ ฟ้าใส สุขสัจจี ประภาพร ภูมิขุนทด อริศรา พันธุลาภ | ไฟล์:Flag of the Uttaradit Province.png อุตรดิตถ์ นริศรา เกตุทอง อมรรัตน์ เชื้อโฮม อุรชา ขำคุ้ม ธัญชนก เรืองปิ่น ธิติพร ยอดหนู จรรยาพร มูลสา อาริสา แก้วพัน |
เรือยาวมังกร 10 ฝีพาย 1,000 เมตร | กรุงเทพมหานคร ชุติกาญจน์ ธนวณัฐพงศ์ บุษรินทร์ สุกแก้ว แพรวพรรณ แก้วศรี อัญญา ชาติพุก มินตรา หมั่นนอก พิมพ์ลภัส โสมทอง ดุษฎี บรรจงแก้ว ศิรินยา คลองเจริญ นิภาพร นพศรี อรพิมพ์ อันอาษา อรปรียา อามาตย์ วัชราภรณ์ ขัติยะ จิตณัฐชา เหรียญทอง ปราญชลี มูลเกษม | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ นิพัชชา ภู่ทอง วรารัตน์ ปลอดภัย สุภาพรรณ ชูเกตุ สุชาดา ชัยมีแรง ชมพูนุท พุ่มแฟง กัลยรัตน์ คำทอง สวิตตา เสียงหวาน ขนิษฐา เณรหนู ประภาพร ภูมิขุนทด รัชฎาภรณ์ ราชมลตรี สาลินี สนธิ กมลชนก ศรีผดุง ชนกกร ศรีผดุง อริศรา พันธุลาภ | ไฟล์:Flag of the Uttaradit Province.png อุตรดิตถ์ นรลักษณ์ เพ็ชร์เพ็ง อรอุมา เกตุดี ธันยพร เชื้อปู่คง อารีรัตน์ เลิศพันธ์ วิภาวัส แสงทอง ปวันรัตน์ ทิมยิ้ม นฤมล เสาทอง ธนันชนก เจี้ยมกลิ่น เกศกนก ชมเชย ปฐมาวดี แทนเทือก จิดาภา เพ็ชรครุธ ณิชกุล เชื้อน่วม กนกวรรณ วังวนสินธุ์ |
คยัค 1 คน (K1) 500 เมตร | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี วรพร บุญยู่ฮง | สิงห์บุรี กนกพรรณ สวนสันต์ | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ ชญานิน ศรีผดุง |
คยัค 2 คน (K2) 500 เมตร | นครศรีธรรมราช วรรธนะ จิตต์พันธุลาภ ธีรศักดิ์ เพชรจันทร์ทอง อนุสรณ์ สมมิตร | เชียงใหม่ ภูดิศ สังข์สุวรรณ วศิน ยะมะโน อภิสิทธิ์ ถามอม | กรุงเทพมหานคร วิทวัส มากกว่าวงศ์ สุรศักดิ์ อันอาษา วิชาญ ใจเที่ยง |
เรือกรรเชียง 1 คน (W1X) 500 เมตร | ไฟล์:Flag of Mae Hong Son Province.png แม่ฮ่องสอน พุทธรักษา นีกรี | สิงห์บุรี พัชรียา จาดสกุล | ไฟล์:Flag of Saraburi Province.png สระบุรี เมธินี ระรื่น |
เรือกรรเชียง 2 คน (W2X) 500 เมตร | ไฟล์:Flag of Mae Hong Son Province.png แม่ฮ่องสอน ทิพย์พาพร พิทักษ์เผ่าไทย ธิลาดา พิทักษ์เผ่าไทย พุทธรักษา นีกรี | ไฟล์:Flag of Saraburi Province.png สระบุรี เมธินี ระรื่น รจนา รักเหล่า | นครราชสีมา สาวิตรี หลักสูงเนิน กฤติยา หริรักษ์ ปริษา แช่มพุดชา |
เรือยาว 5 ฝีพาย 500 เมตร | กรุงเทพมหานคร บุษรินทร์ สุกแก้ว แพรวพรรณ แก้วศรี อัญญา ชาติพุก มินตรา หมั่นนอก ศิรินยา คลองเจริญ นิภาพร นพศรี ปราญชลี มูลเกษม | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ นิพัชชา ภู่ทอง วรารัตน์ ปลอดภัย ขนิษฐา เณรหนู ธิติมา พัฒนาภรณ์ ฟ้าใส สุขสัจจี ประภาพร ภูมิขุนทด อริศรา พันธุลาภ | ไฟล์:Flag of the Uttaradit Province.png อุตรดิตถ์ นริศรา เกตุทอง อมรรัตน์ เชื้อโฮม อุรชา ขำคุ้ม ธัญชนก เรืองปิ่น ธิติพร ยอดหนู จรรยาพร มูลสา อาริสา แก้วพัน |
เรือยาวมังกร 10 ฝีพาย 500 เมตร | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ นิพัชชา ภู่ทอง วรารัตน์ ปลอดภัย สุภาพรรณ ชูเกตุ สุชาดา ชัยมีแรง ชมพูนุท พุ่มแฟง กัลยรัตน์ คำทอง สวิตตา เสียงหวาน ขนิษฐา เณรหนู ประภาพร ภูมิขุนทด รัชฎาภรณ์ ราชมลตรี สาลินี สนธิ กมลชนก ศรีผดุง ชนกกร ศรีผดุง อริศรา พันธุลาภ | กรุงเทพมหานคร ชุติกาญจน์ ธนวณัฐพงศ์ บุษรินทร์ สุกแก้ว แพรวพรรณ แก้วศรี อัญญา ชาติพุก มินตรา หมั่นนอก พิมพ์ลภัส โสมทอง ดุษฎี บรรจงแก้ว ศิรินยา คลองเจริญ นิภาพร นพศรี อรพิมพ์ อันอาษา อรปรียา อามาตย์ วัชราภรณ์ ขัติยะ จิตณัฐชา เหรียญทอง ปราญชลี มูลเกษม | ไฟล์:Flag of the Uttaradit Province.png อุตรดิตถ์ นรลักษณ์ เพ็ชร์เพ็ง อรอุมา เกตุดี ธันยพร เชื้อปู่คง อารีรัตน์ เลิศพันธ์ วิภาวัส แสงทอง ปวันรัตน์ ทิมยิ้ม นฤมล เสาทอง ธนันชนก เจี้ยมกลิ่น เกศกนก ชมเชย ปฐมาวดี แทนเทือก จิดาภา เพ็ชรครุธ ณิชกุล เชื้อน่วม กนกวรรณ วังวนสินธุ์ |
คยัค 1 คน (K1) 200 เมตร | สิงห์บุรี กนกพรรณ สวนสันต์ | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี วรพร บุญยู่ฮง | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ ชญานิน ศรีผดุง |
คยัค 2 คน (K2) 200 เมตร | สิงห์บุรี กนกพรรณ สวนสันต์ พรธีรา จั่นสำอางค์ สุกลรัตน์ หวลสัตย์ | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ ชญานิน ศรีผดุง สุวลักษณ์ จ่าเหลา ณัฐริกา ต้นกระโทก | กรุงเทพมหานคร เจนจิรา มากกว่าวงศ์ สุภาพร อันอาษา ชลนิชา สุนารักษ์ |
เรือยาว 5 ฝีพาย 200 เมตร | กรุงเทพมหานคร บุษรินทร์ สุกแก้ว แพรวพรรณ แก้วศรี อัญญา ชาติพุก มินตรา หมั่นนอก ศิรินยา คลองเจริญ นิภาพร นพศรี ปราญชลี มูลเกษม | ลำปาง รุจิษยา ตาปิง ธัญสุดา รักวงค์ วรรณา ธรรมขันธ์ มยุรา จริยภมรกุร เจนจิราพร สีตา สุพัตราพรรณ ปัญญากุศล | ไฟล์:Flag of the Uttaradit Province.png อุตรดิตถ์ นริศรา เกตุทอง อมรรัตน์ เชื้อโฮม อุรชา ขำคุ้ม ธัญชนก เรืองปิ่น ธิติพร ยอดหนู จรรยาพร มูลสา อาริสา แก้วพัน |
เรือยาวมังกร 10 ฝีพาย 200 เมตร | กรุงเทพมหานคร ชุติกาญจน์ ธนวณัฐพงศ์ บุษรินทร์ สุกแก้ว แพรวพรรณ แก้วศรี อัญญา ชาติพุก มินตรา หมั่นนอก พิมพ์ลภัส โสมทอง ดุษฎี บรรจงแก้ว ศิรินยา คลองเจริญ นิภาพร นพศรี อรพิมพ์ อันอาษา อรปรียา อามาตย์ วัชราภรณ์ ขัติยะ จิตณัฐชา เหรียญทอง ปราญชลี มูลเกษม | ไฟล์:Flag of the Uttaradit Province.png อุตรดิตถ์ นรลักษณ์ เพ็ชร์เพ็ง อรอุมา เกตุดี ธันยพร เชื้อปู่คง อารีรัตน์ เลิศพันธ์ วิภาวัส แสงทอง ปวันรัตน์ ทิมยิ้ม นฤมล เสาทอง ธนันชนก เจี้ยมกลิ่น เกศกนก ชมเชย ปฐมาวดี แทนเทือก จิดาภา เพ็ชรครุธ ณิชกุล เชื้อน่วม กนกวรรณ วังวนสินธุ์ | น่าน ชัชนันท์ จันทรบูรณ์ กนกอร กองทูล จิรารัตน์ บุญยเกษตร สุนิษา ผังดี ปิยธิดา ภู่ตระกูล เบญจรัตน์ กอกวังใน ณัฐิดา จันทร์คำเรือง ศิริพร อินต๊ะจักร ธิดารัตน์ กอกปัญญา ณัฐชยา ดีสุยา ศิริพร แรงคง อารยา อานันท์ กัลยทรรศน์ บุญมา ทัดดาว จันทร์ทะมิน |
เรือสลาลอม (คยัค) 1 คน | ไฟล์:Flag of Nakhon Nayok Province.png นครนายก สิริจิตร อ่อนน้อม | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ สรัณญา พรชัย | ไฟล์:Flag of Lam Phun Province.png ลำพูน ศิริวรรณ มีโพธิ์ |
เรือสลาลอม (แคนู) 1 คน | ไฟล์:Flag of Samut Prakan Province.png สมุทรปราการ ณัฐณิชาช์ อมรวิชัยวงศ์ | เชียงใหม่ วรดา ชนม์สุข | ไฟล์:Flag of Lam Phun Province.png ลำพูน ปัทมพร โหยย้อย |
อ้างอิง
- ตารางการแข่งขันและผลการแข่งขัน