วิกิพีเดีย
กีฬาหมากล้อมในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46
กีฬาหมากล้อมในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46 เริ่มขึ้นเมื่อวันที่ 19–27 พฤษจิกายน พ.ศ. 2561 ณ ห้องเอ็ม 3518 อาคารเอ็ม 3 มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง โดยมีการแข่งขันอยู่ 2 ชนิดกีฬา ได้แก่ บุคคลชาย และบุคคลหญิง
กีฬาหมากล้อม ในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46 | |
---|---|
สนาม | ห้องเอ็ม 3518 อาคารเอ็ม 3 มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง |
วันที่ | 19–27 พฤษจิกายน พ.ศ. 2561 |
สรุปเหรียญรางวัล
อันดับที่ | จังหวัด | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
---|---|---|---|---|---|
1 | ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต | 3 | 2 | 5 | |
2 | กรุงเทพมหานคร | 3 | 2 | 1 | 5 |
3 | นครราชสีมา | 2 | 2 | 1 | 5 |
4 | ไฟล์:Flag of Maha Sarakham Province.png มหาสารคาม | 1 | 1 | 4 | 6 |
5 | ไฟล์:Flag of Chonburi Province.png ชลบุรี | 2 | 1 | 3 | |
6 | นครปฐม | 1 | 1 | ||
7 | เชียงราย | 3 | 3 | ||
8 | ไฟล์:Flag of Songkhla Province.png สงขลา | 2 | 2 | ||
9 | ไฟล์:Flag of Samut Sakhon Province.png สมุทรสาคร | 1 | 1 | ||
10 | ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี | 1 | 1 | ||
รวม | 8 | 8 | 16 | 32 |
ประเภทชาย
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
คู่ชาย | ไฟล์:Flag of Maha Sarakham Province.png มหาสารคาม ลภณ จิรโศภิน ฤทธิ เบญจฤทธิ์ | นครราชสีมา ดนัย สุวัชรา พงศกานต์ ศรอารา | กรุงเทพมหานคร พชร เทศวัง ชัยนันท์ จีระศิริ |
ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต โอฬาร โรจนะบุรานนท์ กฤษฎิ์ แจ่มขจรเกียรติ | |||
ทีมชาย | ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต ธีระ รุ่งเรืองทวีพงศ์ ตรัยพัทธ์ วุฒิบวรนันท์ กฤษฎิ์ แจ่มขจรเกียรติ | ไฟล์:Flag of Chonburi Province.png ชลบุรี รุ่งศักดิ์ โรจนาภรณ์ กษิดิ์เดช มัชฌิมา ชาญศักดิ์ พันธเสน | เชียงราย เบน วงศ์สายใจ ดนย์ วงษ์ยะรา เศรษฐพงษ์ อภิมงคลเลิศ |
ไฟล์:Flag of Maha Sarakham Province.png มหาสารคาม ลภณ จิรโศภิน ฤทธิ เบญจฤทธิ์ ธนพล เตียวัฒนานนท์ | |||
บุคคลชาย | ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต ธีระ รุ่งเรืองทวีพงศ์ | กรุงเทพมหานคร วิชญ์ฤทธิ์ คฤหวาณิช | ไฟล์:Flag of Maha Sarakham Province.png มหาสารคาม ธนพล เตียวัฒนานนท์ |
ไฟล์:Flag of Songkhla Province.png สงขลา วรท ตัณพิสุทธิ์ |
ประเภทหญิง
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
คู่หญิง | นครราชสีมา ภิญญาดา ศรอารา วณิชชา พิทักษ์วาณิชย์ | นครปฐม อิสรีย์ มหภาคโสภณพิศาล เขมณัฏฐ์ เจริญวรสกุล | ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต อนงค์ เชิดชูชัยไพบูลย์ วรุณวิภา ชื่นอารมย์ |
ไฟล์:Flag of Surat Thani Province.png สุราษฎร์ธานี กานดาวดี พุ่งอินทร์ กุสุมา นาวาทอง | |||
ทีมหญิง | กรุงเทพมหานคร ไอรัก ฟูกูฮาระ วรัญญ์ภัสร์ ภรณวลัย ณัฎฐนิช จันทโรจวงศ์ | ไฟล์:Flag of Chonburi Province.png ชลบุรี ษาวารี พันธเสน ฉัฐวีณ์ เบญจปรีชาสิทธิ์ บุญธิชา มูลอ้อม | นครราชสีมา ภิญญาดา ศรอารา วณิชชา พิทักษ์วาณิชย์ สุรภา บัญจภักดี |
เชียงราย ศศิกาญจน์ หอมเกตุ ชนาพร ส่งสถาพร พิชญา พิมสาร | |||
บุคคลหญิง | นครราชสีมา ภิญญาดา ศรอารา | กรุงเทพมหานคร ณัฎฐนิช จันทโรจวงศ์ | ไฟล์:Flag of Maha Sarakham Province.png มหาสารคาม จุฑาเมตต์ จารุรัชตพันธ์ |
ไฟล์:Flag of Songkhla Province.png สงขลา ริบะคา วงศ์ชูแก้ว |
ประเภทผสม
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
คู่ผสม | กรุงเทพมหานคร ธัญชนก อัครลาภ วิชญ์ฤทธิ์ คฤหวาณิช | ไฟล์:Flag of Maha Sarakham Province.png มหาสารคาม ธนพล เตียวัฒนานนท์ อลิสา คูณาภินันท์ | ไฟล์:Flag of Songkhla Province.png สงขลา ริบะคา วงศ์ชูแก้ว ทบไชยทง ไชยสุนทร |
เชียงราย ชนาพร ส่งสถาพร ธณพนธ์ อดิเรกวุฒิกุล | |||
ทีมผสม | ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต โอฬาร โรจนะบุรานนท์ กฤษฎิ์ แจ่มขจรเกียรติ กาญจนา ศีรีนวเสถียร | นครราชสีมา วณิชชา พิทักษ์วาณิชย์ พงศกานต์ ศรอารา ไพศาล สัญธาดาลักษณ์ | ไฟล์:Flag of Chonburi Province.png ชลบุรี พชรพล พัดเย็นชื่น รุ่งศักดิ์ โรจนาภรณ์ ชลธิชา มูลอ้อม |
ไฟล์:Flag of Maha Sarakham Province.png มหาสารคาม ลภณ จิรโศภิน ฤทธิ เบญจฤทธิ์ อลิสา คูณาภินันท์ |
แหล่งข้อมูลอื่น
- ตารางสรุปเหรียญ