วอลเลย์บอลหญิงเนชันส์ลีก 2022
วอลเลย์บอลหญิงเนชันส์ลีก 2022 (อังกฤษ: 2022 FIVB Volleyball Women's Nations League) เป็นการแข่งขันครั้งที่ 4 ของวอลเลย์บอลหญิงเนชันส์ลีก ซึ่งเป็นการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงระดับนานาชาติประจำปี การแข่งขันจัดขึ้นระหว่างวันที่ 31 พฤษภาคม – 17 กรกฎาคม ค.ศ. 2022
วอลเลย์บอลหญิงเนชันส์ลีก 2022 | |
---|---|
อังการา เมืองเจ้าภาพรอบสุดท้าย | |
รายละเอียด | |
ประเทศเจ้าภาพ | ตุรกี |
เมือง | อังการา (รอบสุดท้าย) |
วันที่ | 31 พฤษภาคม – 17 กรกฎาคม |
ทีม | 16 (จาก 4 สมาพันธ์) |
สถานที่ | 6 (ใน 6 เมืองเจ้าภาพ) |
ชนะเลิศ | อิตาลี (สมัยที่ 1) |
รองชนะเลิศ | บราซิล |
อันดับที่ 3 | เซอร์เบีย |
อันดับที่ 4 | ตุรกี |
รางวัล | |
ผู้เล่นทรงคุณค่า | ปาโอลา เอโกนู |
ตัวเซ็ตยอดเยี่ยม | อาเลสเซีย ออร์โร |
ตัวตบหัวเสายอดเยี่ยม | กาเตรีนา โบเซตตี กาบรีแยลา กีมาไรส์ |
ตัวบล็อกกลางยอดเยี่ยม | ยอวานา สเตวานอวิช อานา กาโรลีนา ดา ซิลวา |
ตัวตบตรงข้ามยอดเยี่ยม | ปาโอลา เอโกนู |
ตัวรับอิสระยอดเยี่ยม | โมนีกา เด เจนนาโร |
สถิติการแข่งขัน | |
จำนวนนัดที่แข่งขัน | 104 |
ผู้ชม | 249,879 (2,403 คนต่อนัด) |
เว็บไซต์อย่างเป็นทางการ | |
วอลเลย์บอลเนชันส์ลีก | |
ทีมที่เข้าร่วมแข่งขัน
ด้านล่างนี่คือ 16 ทีมที่เข้าร่วมแข่งขันเนชันส์ลีก 2022 เนื่องจากไม่มีการเลื่อนชั้นหรือตกชั้นของครั้งที่แล้ว ดังนั้นทั้ง 16 ทีมยังคงได้สิทธิ์เข้าแข่งขันดังเดิม
เมื่อวันที่ 1 มีนาคม ค.ศ. 2022 เอฟไอวีบีได้ประกาศตัดสิทธิ์ทีมชาติรัสเซียและทีมชาติเบลารุสในการเข้าร่วมการแข่งขันระดับนานาชาติและระดับทวีปเนื่องจากการรุกรานยูเครนของรัสเซีย ต่อมาเอฟไอวีบีได้ประกาศว่าบัลแกเรียจะเข้าแข่งขันแทนที่รัสเซีย
ประเทศ | สมาพันธ์ | การคัดเลือก | เข้าร่วมครั้งแรก | ผลที่ดีที่สุดก่อนหน้า | ||
---|---|---|---|---|---|---|
รวม | ครั้งแรก | ครั้งสุดท้าย | ||||
เบลเยียม | ซีอีวี | ทีมท้าทาย | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 7 (2019) |
บราซิล | ซีเอสวี | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | รองชนะเลิศ (2019, 2021) |
บัลแกเรีย | ซีอีวี | ทีมท้าทาย | 1 | 2019 | 2019 | อันดับที่ 16 (2019) |
แคนาดา | นอร์เซกา | ทีมท้าทาย | 1 | 2021 | 2021 | อันดับที่ 14 (2021) |
จีน | เอวีซี | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 3 (2018, 2019) |
สาธารณรัฐโดมินิกัน | นอร์เซกา | ทีมท้าทาย | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 6 (2021) |
เยอรมนี | ซีอีวี | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 10 (2019, 2021) |
อิตาลี | ซีอีวี | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 5 (2019) |
ญี่ปุ่น | เอวีซี | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 4 (2021) |
เนเธอร์แลนด์ | ซีอีวี | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 5 (2018) |
โปแลนด์ | ซีอีวี | ทีมท้าทาย | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 5 (2019) |
เซอร์เบีย | ซีอีวี | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 5 (2018) |
เกาหลีใต้ | เอวีซี | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 12 (2018) |
ไทย | เอวีซี | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | อันดับที่ 12 (2019) |
ตุรกี | ซีอีวี | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | รองชนะเลิศ (2018) |
สหรัฐ | นอร์เซกา | ทีมหลัก | 3 | 2018 | 2021 | ชนะเลิศ (2018, 2019, 2021) |
รูปแบบการแข่งขัน
- รอบแรก
การแข่งขันรอบแรกประกอบไปด้วย 16 ทีม จะถูกแบ่งออกเป็น 2 กลุ่ม กลุ่มละ 8 ทีม ซึ่งแต่ละทีมจะแข่งขันทั้งหมด 12 นัด (4 นัดต่อสัปดาห์) โดยจะแข่งขันสลับกันกับทีมชายเป็นเวลาสามสัปดาห์ การแข่งขันจัดขึ้นทุกวันตั้งแต่วันอังคารถึงวันอาทิตย์ในแต่ละสัปดาห์
- รอบสุดท้าย
การแข่งขันรอบสุดท้าย 8 ทีมที่ผ่านการคัดเลือกจะต้องทำการแข่งขันแบบรอบแพ้คัดออก ซึ่งประกอบด้วยการแข่งขันทั้งหมด 8 นัด ได้แก่: รอบก่อนรองชนะเลิศ 4 นัด, รอบรองชนะเลิศ 2 นัด และรอบชิงเหรียญทองแดงและชิงเหรียญทอง
การเปลี่ยนแปลงกฎ
- ยกเลิกการเปลี่ยนฝั่งสนามเมื่อจบการแข่งขันในแต่ละเซต เนื่องจากแนวปฏิบัติด้านความปลอดภัยของโควิด-19 และเพื่อการถ่ายทอดสดที่ดีกว่า
- การแข่งขันในรอบแรก แต่ละทีมสามารถขอเวลานอกได้เพียงหนึ่งครั้งในแต่ละเซต เซตละ 30 วินาที
- มีเวลานอกทางเทคนิคเพียงครั้งเดียว เมื่อมีทีมได้ 12 คะแนนก่อน
- การแข่งขันทั้งหมดในรอบสุดท้ายจะมีการให้เวลานอกสองครั้งต่อเซต โดยหนึ่งครั้งในนั้นต้องเรียกก่อนเวลานอกทางเทคนิคเท่านั้น
- การแข่งขันในรอบสุดท้าย มีการสัมภาษณ์สดก่อนการแข่งขันระหว่างเซตที่ 2 และเซตที่ 3 ทำให้มีการขยายช่วงพักระหว่างเซตที่ 2 และเซตที่ 3 เป็น 5 นาที
การแบ่งกลุ่ม
การแบ่งกลุ่มได้รับการประกาศเมื่อวันที่ 7 ธันวาคม ค.ศ. 2021
รอบแรก (Preliminary round)
สัปดาห์ที่ 1 | สัปดาห์ที่ 2 | สัปดาห์ที่ 3 | |||
---|---|---|---|---|---|
กลุ่มที่ 1 สหรัฐ | กลุ่มที่ 2 ตุรกี | กลุ่มที่ 3 บราซิล | กลุ่มที่ 4 ฟิลิปปินส์ | กลุ่มที่ 5 แคนาดา | กลุ่มที่ 6 บัลแกเรีย |
บราซิล | เบลเยียม | บราซิล | เบลเยียม | บราซิล |
สนามแข่งขัน
รอบแรก
กลุ่มที่ 1 | กลุ่มที่ 2 | กลุ่มที่ 3 |
---|---|---|
ชรีฟพอร์ต–บอสเซียร์ซิตี, สหรัฐ | อังการา, ตุรกี | บราซิเลีย, บราซิล |
Brookshire Grocery Arena | Ankara Arena | Nilson Nelson Gymnasium |
ความจุ: 14,000 | ความจุ: 10,400 | ความจุ: 11,105 |
กลุ่มที่ 4 | กลุ่มที่ 5 | กลุ่มที่ 6 |
เกซอนซิตี, ฟิลิปปินส์ | แคลกะรี, แคนาดา | โซเฟีย, บัลแกเรีย |
Araneta Coliseum | 7 Chiefs Sportsplex | Armeets Arena |
ความจุ: 16,035 | ความจุ: 5,000 | ความจุ: 15,373 |
รอบสุดท้าย
ทุกแมตช์ |
---|
อังการา, ตุรกี |
Ankara Arena |
ความจุ: 10,400 |
ปฏิทินการแข่งขัน
● | รอบแรก | ● | รอบสุดท้าย |
สัปดาห์ที่ 1 31 พ.ค. – 5 มิ.ย. | สัปดาห์ที่ 2 14–19 มิ.ย. | สัปดาห์ที่ 3 28 มิ.ย. – 3 ก.ค. | สัปดาห์ที่ 5 13–17 ก.ค. |
---|---|---|---|
32 นัด | 32 นัด | 32 นัด | 8 นัด |
รอบแรก (Preliminary round)
ผ่านเข้าสู่ รอบสุดท้าย | |
ผ่านเข้าสู่ รอบสุดท้าย เนื่องจากได้สิทธิ์การเป็นเจ้าภาพรอบสุดท้าย | |
ตกชั้นสู่ แชลเลนเจอร์คัพ 2022 |
ตารางคะแนน
แข่ง | แต้ม | เซต | แต้ม | |||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
อันดับ | ทีม | ชนะ | แพ้ | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | ชนะ | แพ้ | อัตราส่วน | |
1 | สหรัฐ | 11 | 1 | 32 | 33 | 7 | 4.714 | 961 | 810 | 1.186 |
2 | บราซิล | 10 | 2 | 29 | 31 | 12 | 2.583 | 997 | 898 | 1.110 |
3 | อิตาลี | 10 | 2 | 29 | 31 | 13 | 2.385 | 1021 | 888 | 1.150 |
4 | จีน | 8 | 4 | 26 | 29 | 17 | 1.706 | 1046 | 923 | 1.133 |
5 | ญี่ปุ่น | 8 | 4 | 25 | 30 | 16 | 1.875 | 1042 | 931 | 1.119 |
6 | เซอร์เบีย | 8 | 4 | 23 | 27 | 20 | 1.350 | 1042 | 1044 | 0.998 |
7 | ตุรกี | 7 | 5 | 23 | 28 | 18 | 1.556 | 1060 | 966 | 1.097 |
8 | ไทย | 5 | 7 | 15 | 22 | 25 | 0.880 | 994 | 1049 | 0.948 |
9 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 5 | 7 | 14 | 19 | 27 | 0.704 | 926 | 1039 | 0.891 |
10 | เยอรมนี | 4 | 8 | 14 | 20 | 27 | 0.741 | 1045 | 1057 | 0.989 |
11 | เนเธอร์แลนด์ | 4 | 8 | 14 | 20 | 28 | 0.714 | 1010 | 1047 | 0.965 |
12 | แคนาดา | 4 | 8 | 12 | 17 | 26 | 0.654 | 961 | 989 | 0.972 |
13 | โปแลนด์ | 4 | 8 | 12 | 18 | 29 | 0.621 | 1005 | 1049 | 0.958 |
14 | บัลแกเรีย | 4 | 8 | 12 | 14 | 27 | 0.519 | 867 | 914 | 0.949 |
15 | เบลเยียม | 4 | 8 | 8 | 18 | 32 | 0.563 | 1034 | 1130 | 0.915 |
16 | เกาหลีใต้ | 0 | 12 | 0 | 3 | 36 | 0.083 | 701 | 978 | 0.717 |
สัปดาห์ที่ 1
กลุ่มที่ 1
- เวลาในตารางการแข่งขันเป็นเวลาท้องถิ่น (UTC−05:00)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
31 พ.ค. | 17:00 | เยอรมนี | 1–3 | บราซิล | 27–29 | 25–23 | 25–27 | 21–25 | 98–104 | P2 รายงาน | |
31 พ.ค. | 20:00 | สหรัฐ | 3–0 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 25–21 | 25–17 | 25–18 | 75–56 | P2 รายงาน | ||
1 มิ.ย. | 17:00 | โปแลนด์ | 3–1 | แคนาดา | 20–25 | 25–22 | 25–23 | 25-20 | 95–75 | P2 รายงาน | |
1 มิ.ย. | 20:00 | เกาหลีใต้ | 0–3 | ญี่ปุ่น | 17–25 | 16–25 | 11–25 | 44–75 | P2 รายงาน | ||
2 มิ.ย. | 14:00 | บราซิล | 3–0 | โปแลนด์ | 25–23 | 25–21 | 25–22 | 75–66 | P2 รายงาน | ||
2 มิ.ย. | 17:00 | เยอรมนี | 2–3 | ญี่ปุ่น | 27–25 | 25–23 | 20–25 | 22–25 | 12–15 | 106–113 | P2 รายงาน |
2 มิ.ย. | 20:00 | แคนาดา | 3–0 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 25–18 | 25–15 | 25–18 | 75–51 | P2 รายงาน | ||
3 มิ.ย. | 14:00 | เยอรมนี | 3–0 | เกาหลีใต้ | 25–22 | 25–15 | 25–16 | 75–53 | P2 รายงาน | ||
3 มิ.ย. | 17:00 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 1–3 | บราซิล | 9–25 | 25–16 | 18–25 | 17–25 | 69–91 | P2 รายงาน | |
3 มิ.ย. | 20:00 | สหรัฐ | 3–0 | แคนาดา | 25–14 | 25–22 | 25–19 | 75–55 | P2 รายงาน | ||
4 มิ.ย. | 14:00 | เกาหลีใต้ | 0–3 | โปแลนด์ | 9–25 | 23–25 | 11–25 | 43–75 | P2 รายงาน | ||
4 มิ.ย. | 17:00 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 1–3 | ญี่ปุ่น | 17–25 | 25–20 | 21–25 | 10–25 | 73–95 | P2 รายงาน | |
4 มิ.ย. | 20:00 | สหรัฐ | 3–0 | บราซิล | 25–21 | 25–20 | 25–18 | 75–59 | P2 รายงาน | ||
5 มิ.ย. | 12:00 | โปแลนด์ | 3–2 | เยอรมนี | 27–25 | 25–22 | 14–25 | 23–25 | 15–7 | 104–104 | P2 รายงาน |
5 มิ.ย. | 15:00 | ญี่ปุ่น | 3–0 | สหรัฐ | 25–22 | 25–20 | 25–20 | 75–62 | P2 รายงาน | ||
5 มิ.ย. | 18:00 | เกาหลีใต้ | 0–3 | แคนาดา | 21–25 | 13–25 | 16–25 | 50–75 | P2 รายงาน |
กลุ่มที่ 2
- เวลาในตารางการแข่งขันเป็นเวลาท้องถิ่น (UTC+03:00)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
31 พ.ค. | 15:30 | ไทย | 3–0 | บัลแกเรีย | 25–20 | 25–22 | 25–20 | 75–62 | P2 รายงาน | ||
31 พ.ค. | 18:30 | ตุรกี | 3–0 | อิตาลี | 25–20 | 25–19 | 25–19 | 75–58 | P2 รายงาน | ||
1 มิ.ย. | 15:30 | เบลเยียม | 1–3 | เซอร์เบีย | 25–14 | 16–25 | 17–25 | 22–25 | 80–89 | P2 รายงาน | |
1 มิ.ย. | 18:30 | จีน | 3–1 | เนเธอร์แลนด์ | 16–25 | 25–22 | 25–23 | 25–23 | 91–93 | P2 รายงาน | |
2 มิ.ย. | 13:00 | ไทย | 3–2 | เซอร์เบีย | 25–23 | 25–27 | 25–20 | 20–25 | 15–12 | 110–107 | P2 รายงาน |
2 มิ.ย. | 16:00 | บัลแกเรีย | 3–2 | เนเธอร์แลนด์ | 25–15 | 12–25 | 19–25 | 25–15 | 15–7 | 96–87 | P2 รายงาน |
2 มิ.ย. | 19:00 | เบลเยียม | 1–3 | อิตาลี | 25–21 | 19–25 | 23–25 | 20–25 | 87–96 | P2 รายงาน | |
3 มิ.ย. | 13:00 | เซอร์เบีย | 3–0 | บัลแกเรีย | 26–24 | 25–15 | 26–24 | 77–63 | P2 รายงาน | ||
3 มิ.ย. | 16:00 | เนเธอร์แลนด์ | 0–3 | อิตาลี | 19–25 | 15–25 | 15–25 | 49–75 | P2 รายงาน | ||
3 มิ.ย. | 19:00 | ตุรกี | 1–3 | จีน | 16–25 | 25–20 | 16–25 | 22–25 | 79–95 | P2 รายงาน | |
4 มิ.ย. | 13:00 | ไทย | 2–3 | เบลเยียม | 22–25 | 25–18 | 25–23 | 21–25 | 13–15 | 106–106 | P2 รายงาน |
4 มิ.ย. | 16:00 | จีน | 3–1 | อิตาลี | 25–13 | 20–25 | 25–22 | 25–18 | 95–78 | P2 รายงาน | |
4 มิ.ย. | 19:00 | บัลแกเรีย | 0–3 | ตุรกี | 19–25 | 21–25 | 16–25 | 56–75 | P2 รายงาน | ||
5 มิ.ย. | 13:00 | เซอร์เบีย | 3–2 | เนเธอร์แลนด์ | 27–25 | 25–16 | 17–25 | 22–25 | 15–13 | 106–104 | P2 รายงาน |
5 มิ.ย. | 16:00 | ไทย | 3–2 | จีน | 25–23 | 13–25 | 14–25 | 25–23 | 15–11 | 92–107 | P2 รายงาน |
5 มิ.ย. | 19:00 | ตุรกี | 3–1 | เบลเยียม | 15–25 | 25–21 | 25–21 | 25–15 | 90–82 | P2 รายงาน |
สัปดาห์ที่ 2
กลุ่มที่ 3
- เวลาในตารางการแข่งขันเป็นเวลาท้องถิ่น (UTC−03:00)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
14 มิ.ย. | 18:00 | เนเธอร์แลนด์ | 1–3 | เยอรมนี | 20–25 | 19–25 | 25–12 | 22–25 | 86–87 | P2 รายงาน | |
14 มิ.ย. | 21:00 | เซอร์เบีย | 1–3 | อิตาลี | 25–21 | 14–25 | 15–25 | 20–25 | 74–96 | P2 รายงาน | |
15 มิ.ย. | 18:00 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 3–0 | เกาหลีใต้ | 25–21 | 25–17 | 25–13 | 75–51 | P2 รายงาน | ||
15 มิ.ย. | 21:00 | บราซิล | 3–1 | ตุรกี | 19–25 | 25–23 | 25–23 | 25–23 | 94–94 | P2 รายงาน | |
16 มิ.ย. | 15:00 | เซอร์เบีย | 3–0 | เกาหลีใต้ | 40–38 | 25–22 | 25–22 | 90–82 | P2 รายงาน | ||
16 มิ.ย. | 18:00 | อิตาลี | 3–2 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 25–23 | 20–25 | 25–19 | 16–25 | 15–12 | 101–104 | P2 รายงาน |
16 มิ.ย. | 21:00 | เนเธอร์แลนด์ | 0–3 | บราซิล | 16–25 | 15–25 | 23–25 | 54–75 | P2 รายงาน | ||
17 มิ.ย. | 15:00 | เยอรมนี | 0–3 | อิตาลี | 19–25 | 22–25 | 25–27 | 66–77 | P2 รายงาน | ||
17 มิ.ย. | 18:00 | เซอร์เบีย | 3–2 | ตุรกี | 25–19 | 15–25 | 20–25 | 25–22 | 15–13 | 100–104 | P2 รายงาน |
17 มิ.ย. | 21:00 | เนเธอร์แลนด์ | 2–3 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 25–23 | 20–25 | 21–25 | 25–15 | 7–15 | 98–103 | P2 รายงาน |
18 มิ.ย. | 15:00 | อิตาลี | 3–1 | บราซิล | 25–17 | 25–15 | 14–25 | 25–14 | 89–71 | P2 รายงาน | |
18 มิ.ย. | 18:00 | เยอรมนี | 0–3 | ตุรกี | 22–25 | 21–25 | 22–25 | 65–75 | P2 รายงาน | ||
18 มิ.ย. | 21:00 | เนเธอร์แลนด์ | 3–0 | เกาหลีใต้ | 25–11 | 25–21 | 25–18 | 75–50 | P2 รายงาน | ||
19 มิ.ย. | 10:00 | บราซิล | 3–0 | เซอร์เบีย | 25–21 | 25–9 | 25–21 | 75–51 | P2 รายงาน | ||
19 มิ.ย. | 13:00 | เยอรมนี | 1–3 | สาธารณรัฐโดมินิกัน | 23–25 | 23–25 | 25–11 | 25–27 | 96–88 | P2 รายงาน | |
19 มิ.ย. | 16:00 | ตุรกี | 3–1 | เกาหลีใต้ | 20–25 | 25–13 | 25–19 | 25–15 | 95–72 | P2 รายงาน |
กลุ่มที่ 4
- เวลาในตารางการแข่งขันเป็นเวลาท้องถิ่น (UTC+08:00)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
14 มิ.ย. | 15:00 | แคนาดา | 0–3 | ไทย | 19–25 | 22–25 | 24–26 | 65–76 | P2 รายงาน | ||
14 มิ.ย. | 19:00 | ญี่ปุ่น | 3–0 | โปแลนด์ | 25–21 | 25–21 | 25–21 | 75–63 | P2 รายงาน | ||
15 มิ.ย. | 15:00 | บัลแกเรีย | 0–3 | สหรัฐ | 20–25 | 22–25 | 20–25 | 62–75 | P2 รายงาน | ||
15 มิ.ย. | 19:00 | จีน | 3–0 | เบลเยียม | 25–19 | 25–22 | 25–14 | 75–55 | P2 รายงาน | ||
16 มิ.ย. | 11:00 | โปแลนด์ | 3–2 | ไทย | 22–25 | 27–29 | 25–16 | 25–16 | 15–13 | 114–99 | P2 รายงาน |
16 มิ.ย. | 15:00 | แคนาดา | 3–1 | เบลเยียม | 25–22 | 25–21 | 22–25 | 25–22 | 97–90 | P2 รายงาน | |
16 มิ.ย. | 19:00 | บัลแกเรีย | 0–3 | ญี่ปุ่น | 20–25 | 16–25 | 23–25 | 59–75 | P2 รายงาน | ||
17 มิ.ย. | 11:00 | โปแลนด์ | 0–3 | สหรัฐ | 12–25 | 21–25 | 16–25 | 49–75 | P2 รายงาน | ||
17 มิ.ย. | 15:00 | จีน | 3–1 | แคนาดา | 25–16 | 18–25 | 25–12 | 25–18 | 93–71 | P2 รายงาน | |
17 มิ.ย. | 19:00 | ญี่ปุ่น | 3–0 | ไทย | 25–22 | 25–16 | 25–14 | 75–52 | P2 รายงาน | ||
18 มิ.ย. | 11:00 | บัลแกเรีย | 3–0 | แคนาดา | 26–24 | 25–22 | 25–21 | 76–67 | P2 รายงาน | ||
18 มิ.ย. | 15:00 | เบลเยียม | 3–2 | โปแลนด์ | 25–20 | 15–25 | 25–22 | 22–25 | 15–13 | 102–105 | P2 รายงาน |
18 มิ.ย. | 19:00 | สหรัฐ | 3–0 | จีน | 25–21 | 25–23 | 25–21 | 75–65 | P2 รายงาน | ||
19 มิ.ย. | 11:00 | บัลแกเรีย | 2–3 | เบลเยียม | 22–25 | 23–25 | 25–20 | 25–20 | 15–17 | 110–107 | P2 รายงาน |
19 มิ.ย. | 15:00 | ไทย | 1–3 | สหรัฐ | 25–17 | 13–25 | 23–25 | 18–25 | 79–92 | P2 รายงาน | |
19 มิ.ย. | 19:00 | ญี่ปุ่น | 3–1 | จีน | 19–25 | 25–16 | 25–23 | 25–12 | 94–76 | P2 รายงาน |
สัปดาห์ที่ 3
กลุ่มที่ 5
- เวลาในตารางการแข่งขันเป็นเวลาท้องถิ่น (UTC-06:00)
วันที่ | เวลา | คะแนน | เซต 1 | เซต 2 | เซต 3 | เซต 4 | เซต 5 | รวม | รายงาน | ||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
28 มิ.ย. | 17:00 | เซอร์เบีย | 3–1 | เยอรมนี | 17–25 | 25–16 | 25–21 | 25–18 | 92–80 | P2 รายงาน | |
28 มิ.ย. | 20:00 | แคนาดา | 3–1 | ตุรกี | 25–22 | 21–25 | 25–22 | 25–23 | 96–92 | P2 รายงาน | |
29 มิ.ย. | 17:00 | ญี่ปุ่น | 2–3 | เนเธอร์แลนด์ | 25–23 | 20–25 | 26–24 | 21–25 | 10–15 | 102–112 | P2 รายงาน |
29 มิ.ย. | 20:00 | เบลเยียม | 0–3 | สหรัฐ | 16–25 | 21–25 | 19–25 | 56–75 | P2 รายงาน | ||
30 มิ.ย. | 14:00 | ตุรกี | 3–0 | เนเธอร์แลนด์ | 25–23 | 25–11 | 25–21 | 75–55 | P2 รายงาน | ||
30 มิ.ย. | 17:00 | เยอรมนี | 3–1 | เบลเยียม | 20–25 | 25–18 | 25–22 | 25–20 | 95–85 | P2 รายงาน | |
30 มิ.ย. | 20:00 | สหรัฐ | 3–0 | เซอร์เบีย | 25–17 | 33–31 | 25–16 | 83–64 | P2 รายงาน | ||
1 ก.ค. | 14:00 | เบลเยียม | 1–3 | เนเธอร์แลนด์ | 25–21 | 24–26 | 20–25 | 21–25 | 90–97 | P2 รายงาน | |
1 ก.ค. | 17:00 | ตุรกี | 3–1 | ญี่ปุ่น | 25–20 | 25–15 | 18–25 | 25–22 | 93–82 | P2 รายงาน | |
1 ก.ค. | 20:00 | เซอร์เบีย | 3–1 | แคนาดา | 25–20 | 25–14 | 20–25 | 25–22 | 95–81 | P2 รายงาน | |
2 ก.ค. | 14:00 | ตุรกี | 2–3 | สหรัฐ | 22–25 | 25–18 | 25–27 | 25–23 | 16–18 | 113–111 | P2 รายงาน |
2 ก.ค. | 17:00 | ญี่ปุ่น | 1–3 | เซอร์เบีย | 25–22 | 20–25 | 19–25 | 22–25 | 86–97 | P2 รายงาน | |
2 ก.ค. | 20:00 | เยอรมนี | 3–1 | แคนาดา | 25–19 | 19–25 | 27–25 | 25–23 | 96–92 | P2 รายงาน | |
3 ก.ค. | 11:00 | เบลเยียม | 3–2 | ญี่ปุ่น | 25–16 | 18–25 | 25–19 | 11–25 | 15–10 | 94–95 | P2 รายงาน |
3 ก.ค. | 14:00 | สหรัฐ | 3–1 | เยอรมนี | 25–17 | 25–13 | 13–25 | 25–22 | 88–77 | P2 รายงาน | |
3 ก.ค. | 17:00 | เนเธอร์แลนด์ | 3–1 | แคนาดา | 22–25 | 27–25 | 26–24 | 25–23 | 100–97 | P2 รายงาน |
กลุ่มที่ 6
- เวลาในตารางการแข่งขันเป็นเวลาท้องถิ่น (UTC+03:00)