ฟุตบอลเอเชียเยาวชนอายุไม่เกิน 23 ปี 2020 รอบคัดเลือก
ฟุตบอลเอเชียเยาวชนอายุไม่เกิน 23 ปี 2020 รอบคัดเลือก เป็นการแข่งขันฟุตบอลเยาวชนอายุไม่เกิน 23 ปี เพื่อคัดเลือกทีมเข้าสู่การแข่งขัน ฟุตบอลเอเชียเยาวชนอายุไม่เกิน 23 ปี 2020
ทั้งหมด 16 ทีมที่เข้ารอบจะเข้าสู่การแข่งขันในรอบต่อไป ซึ่ง ทีมชาติไทย เข้ารอบอัตโนมัติจากการเป็นเจ้าภาพในการแข่งขันรอบสุดท้าย และการแข่งขันนี้จะคัดเลือกทีมเข้าสู่การแข่งขัน โอลิมปิก 2020 ที่ประเทศญี่ปุ่น
การจับสลาก
ใน 47 ประเทศสมาชิกสมาพันธ์ฟุตบอลเอเชีย มีทีมเข้าร่วมการแข่งขันครั้งนี้ทั้งหมด 44 ทีม โดยการแข่งขันรอบสุดท้ายจะจัดขึ้นที่ประเทศไทย และทีมชาติไทยจะได้รับสิทธิ์เข้าไปเล่นในรอบสุดท้ายโดยอัตโนมัติ
การจับสลากจัดขึ้นเมื่อวันที่ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561 เวลา 15:00 น. ตามเวลาท้องถิ่น ณ สำนักงานสมาพันธ์ฟุตบอลเอเชีย กัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย ซึ่งทั้ง 44 ทีมจะแบ่งเป็น 11 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม โดยการจับสลากครั้งนี้จะแบ่งเป็น 2 โซน
- โซนตะวันตก: 24 ทีมจาก เอเชียตะวันตก, เอเชียกลาง และเอเชียใต้ จะแบ่งเป็น 6 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม (กลุ่มเอ–กลุ่มเอฟ)
- โซนตะวันออก: 20 ทีมจาก อาเซียน และเอเชียตะวันออก จะแบ่งเป็น 5 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม (กลุ่มจี–กลุ่มเค)
โดยทีมจะถูกแบ่งลงในโถตามผลงานในการแข่งขันฟุตบอลเอเชียเยาวชนอายุไม่เกิน 23 ปี 2018 รอบสุดท้าย และรอบคัดเลือก (โดยผลงานโดยรวมจะแสดงในวงเล็บ; NR หมายความว่าไม่มีการจัดอันดับ) โดยมีการแบ่งดังต่อไปนี้
- โดยมี 11 ทีมได้รับการคัดเลือกให้เป็นเจ้าภาพในการแข่งขันของกลุ่มนั้น
โถ 1 | โถ 2 | โถ 3 | โถ 4 | |
---|---|---|---|---|
โซนตะวันตก |
|
|
| |
โซนตะวันออก |
|
|
|
|
- หมายเหตุ
- ทีมที่แสดง ตัวหนา ได้เข้ารอบสู่รอบสุดท้ายแล้ว
- (H): เจ้าภาพรอบแบ่งกลุ่ม
- (N): ไม่ได้เป็นสมาชิกคณะกรรมการโอลิมปิกสากล ไม่สามารถเข้าไปเล่นในการแข่งขันโอลิมปิกได้
- (Q): เจ้าภาพรอบสุดท้าย ซึ่งจะเข้ารอบโดยอัตโนมัติ
- (W): ถอนตัวจากการจับสลาก
โซนตะวันตก |
|
---|---|
โซนตะวันออก |
|
ผู้เล่นที่สามารถลงแข่งขัน
ผู้เล่นที่เกิดหลังจากวันที่ 1 มกราคม พ.ศ. 2540 สามารถลงเล่นในการแข่งขันนี้ได้
รูปแบบ
ในแต่ละกลุ่ม จะแข่งขันแบบพบกันหมดในสนามกลางของประเทศเจ้าภาพ โดย 11 ทีมชนะเลิศ และ 4 ทีมรองชนะเลิศที่ดีที่สุด จะเข้าสู่การแข่งขันรอบสุดท้าย หากทีมชาติไทยชนะเลิศหรือเป็น 4 ทีมรองชนะเลิศที่ดีที่สุด ทีมรองชนะเลิศที่ดีที่สุดอันดับที่ 5 จะได้เข้าร่วมการแข่งขันรอบสุดท้ายแทน
กฎการแข่งขัน
ทีมจะถูกจัดอันดับโดยใช้คะแนน (ชนะ 3 คะแนน, เสมอ 1 คะแนน และแพ้ 0 คะแนน) หากมีคะแนนเท่ากัน จะใช้กฎดังนี้ในการตัดสินอันดับ ตามกฎระเบียบข้อบังคับหัวข้อ 9.3
- คะแนนในการแข่งขันเมื่อพบกัน (เฮดทูเฮด);
- ผลต่างประตูได้เสียในการแข่งขันเมื่อพบกัน (เฮดทูเฮด);
- ประตูที่ยิงได้ในการแข่งขันเมื่อพบกัน (เฮดทูเฮด);
- หากมีมากกว่า 2 ทีมเสมอกันและใช้กฎตามด้านบนทั้งหมดแล้วยังเสมอกันจะใช้กฎระเบียบย่อยดังต่อไปนี้;
- ผลต่างประตูได้เสียในการแข่งขันของทุกกลุ่ม;
- ประตูที่ยิงได้ในการแข่งขันของทุกกลุ่ม;
- การยิงลูกโทษที่จุดโทษ หากทั้งสองทีมที่เสมอกันพบกันในนัดสุดท้าย;
- คะแนนความประพฤติ (ใบเหลือง = 1 คะแนน, ใบแดงจากการได้รับใบเหลืองที่สอง = 3 คะแนน, ใบแดง = 3 คะแนน, ใบเหลืองและได้รับใบแดง = 4 คะแนน);
- จับสลาก
กลุ่ม
การแข่งขันจะมีขึ้นระหว่างวันที่ 22–26 มีนาคม พ.ศ. 2562
นัดที่ | วันที่ | การแข่งขัน | |
---|---|---|---|
กลุ่มเอ–กลุ่มอี, กลุ่มจี–กลุ่มเจ | กลุ่มเอฟ | ||
นัดที่ 1 | 22 มีนาคม พ.ศ. 2562 | 1 v 4, 2 v 3 | 3 v 1 |
นัดที่ 2 | 24 มีนาคม พ.ศ. 2562 | 4 v 2, 3 v 1 | 2 v 3 |
นัดที่ 3 | 26 มีนาคม พ.ศ. 2562 | 1 v 2, 3 v 4 | 1 v 2 |
กลุ่มเอ
- การแข่งขันทั้งหมดจัดขึ้นที่ประเทศกาตาร์
- เวลาในการแข่งขัน UTC+3
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | กาตาร์ (H) | 3 | 2 | 1 | 0 | 9 | 2 | +7 | 7 | รอบสุดท้าย |
2 | โอมาน | 3 | 2 | 1 | 0 | 5 | 3 | +2 | 7 | มีสิทธิ์เข้าแข่งขันรอบสุดท้าย |
3 | อัฟกานิสถาน | 3 | 1 | 0 | 2 | 3 | 4 | −1 | 3 | |
4 | เนปาล | 3 | 0 | 0 | 3 | 0 | 8 | −8 | 0 |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:00 | โอมาน | 1–0 | เนปาล | แอสไพร์ 4, โดฮา ผู้ชม: 600 คน ผู้ตัดสิน: Dmitriy Mashentsev (คีร์กีซสถาน) |
---|---|---|---|---|
Al-Malki 13' | รายงาน |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 19:00 | กาตาร์ | 2–0 | อัฟกานิสถาน | แอสไพร์ 5, โดฮา ผู้ชม: 900 คน ผู้ตัดสิน: ยูได ยามาโมโตะ (ญี่ปุ่น) |
---|---|---|---|---|
H. Ahmad 13' A. Al-Ahrak 35' (ลูกโทษ) | รายงาน |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:00 | อัฟกานิสถาน | 1–2 | โอมาน | แอสไพร์ 4, โดฮา ผู้ชม: 150 คน ผู้ตัดสิน: โค ฮยุง-จิน (เกาหลีใต้) |
---|---|---|---|---|
Haydary 77' (ลูกโทษ) | รายงาน | Al-Matroushi 56' Al-Ghassani 59' (ลูกโทษ) |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 19:00 | เนปาล | 0–5 | กาตาร์ | แอสไพร์ 5, โดฮา ผู้ชม: 850 คน ผู้ตัดสิน: Lau Fong Hei (ฮ่องกง) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | A. Al-Ahrak 26' (ลูกโทษ), 90+2' Al-Rawi 54', 80' Rajbanshi 60' (เข้าประตูตัวเอง) |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 19:00 | กาตาร์ | 2–2 | โอมาน | แอสไพร์ 5, โดฮา ผู้ชม: 900 คน ผู้ตัดสิน: Dmitriy Mashentsev (Kyrgyzstan) |
---|---|---|---|---|
H. Ahmad 50', 73' | รายงาน | Al-Hidi 20' Al-Habsi 77' |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 19:00 | เนปาล | 0–2 | อัฟกานิสถาน | แอสไพร์ 4, โดฮา ผู้ชม: 147 คน ผู้ตัดสิน: ยูได ยามาโมโตะ (ญี่ปุ่น) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Khorami 24' Haydary 34' |
กลุ่มบี
- การแข่งขันทั้งหมดจัดขึ้นที่ประเทศบาห์เรน
- เวลาในการแข่งขัน UTC+3
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | บาห์เรน (H) | 3 | 3 | 0 | 0 | 12 | 0 | +12 | 9 | รอบสุดท้าย |
2 | ปาเลสไตน์ | 3 | 2 | 0 | 1 | 10 | 2 | +8 | 6 | มีสิทธิ์เข้าแข่งขันรอบสุดท้าย |
3 | บังกลาเทศ | 3 | 1 | 0 | 2 | 2 | 2 | 0 | 3 | |
4 | ศรีลังกา | 3 | 0 | 0 | 3 | 0 | 20 | −20 | 0 |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 16:00 | ปาเลสไตน์ | 9–0 | ศรีลังกา | สนามกีฬาคาลิฟา, อีซาทาวน์ ผู้ชม: 1,162 คน ผู้ตัดสิน: คิม แท-ยง (เกาหลีใต้) |
---|---|---|---|---|
Al-Iwisat 7' Emghamis 10', 30' Dabbagh 24' Iraqi 60' Salma 68' Farawi 70' (ลูกโทษ) Dahla 72' (ลูกโทษ) Abdelsalam 79' | รายงาน |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 19:00 | บาห์เรน | 1–0 | บังกลาเทศ | สนามกีฬาคาลิฟา, อีซาทาวน์ ผู้ชม: 8,500 คน ผู้ตัดสิน: Jumpei Iida (ญี่ปุ่น) |
---|---|---|---|---|
Al-Hardan 21' | รายงาน |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 16:00 | บังกลาเทศ | 0–1 | ปาเลสไตน์ | สนามกีฬาคาลิฟา, อีซาทาวน์ ผู้ชม: 2,583 คน ผู้ตัดสิน: Mohd Amirul Izwan Yaacob (มาเลเซีย) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Abdallah 22' |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 19:00 | ศรีลังกา | 0–9 | บาห์เรน | สนามกีฬาคาลิฟา, อีซาทาวน์ ผู้ชม: 2,746 คน ผู้ตัดสิน: Valentin Kovalenko (อุซเบกิสถาน) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Marhoon 14', 45+1' Al-Shamsi 23' Isa 29' (ลูกโทษ), 85' Khalid 31' (ลูกโทษ) Al-Sherooqi 48' Bughammar 74' (ลูกโทษ), 80' |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 16:00 | บังกลาเทศ | 2–0 | ศรีลังกา | สนามกีฬาคาลิฟา, อีซาทาวน์ ผู้ชม: 2,789 คน ผู้ตัดสิน: Kim Dae-yong (เกาหลีใต้) |
---|---|---|---|---|
B. Ahmed 5' Badsha 18' | รายงาน |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 19:00 | ปาเลสไตน์ | 0–2 | บาห์เรน | สนามกีฬาคาลิฟา, อีซาทาวน์ ผู้ชม: 4,140 คน ผู้ตัดสิน: Jumpei Iida (ญี่ปุ่น) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Al-Hardan 78' (ลูกโทษ) Al-Sherooqi 89' |
กลุ่มซี
- การแข่งขันทั้งหมดจัดขึ้นที่ประเทศอิหร่าน
- เวลาในการแข่งขัน UTC+4:30
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | อิรัก | 3 | 2 | 1 | 0 | 7 | 0 | +7 | 7 | รอบสุดท้าย |
2 | อิหร่าน (H) | 3 | 2 | 1 | 0 | 6 | 1 | +5 | 7 | มีสิทธิ์เข้าแข่งขันรอบสุดท้าย |
3 | เติร์กเมนิสถาน | 3 | 0 | 1 | 2 | 1 | 5 | −4 | 1 | |
4 | เยเมน | 3 | 0 | 1 | 2 | 0 | 8 | −8 | 1 |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 15:45 | อิรัก | 5–0 | เยเมน | สนามกีฬาชาฮิด ดัสต์เกอร์ดี, เตหะราน ผู้ชม: 102 คน ผู้ตัดสิน: Muhammad Taqi (สิงคโปร์) |
---|---|---|---|---|
Fouad 16', 44' (ลูกโทษ) H. Jabbar 35' Subeh 65' (ลูกโทษ), 79' | รายงาน |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 18:45 | อิหร่าน | 3–1 | เติร์กเมนิสถาน | สนามกีฬาชาฮิด ดัสต์เกอร์ดี, เตหะราน ผู้ชม: 1,732 คน ผู้ตัดสิน: มิโนรุ โทโจ (ญี่ปุ่น) |
---|---|---|---|---|
Bashimov 35' (เข้าประตูตัวเอง) Noorafkan 54' Jabireh 90+2' | รายงาน | Gurgenov 75' |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 15:45 | เติร์กเมนิสถาน | 0–2 | อิรัก | สนามกีฬาชาฮิด ดัสต์เกอร์ดี, เตหะราน ผู้ชม: 157 คน ผู้ตัดสิน: Pranjal Banerjee (อินเดีย) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Subeh 17' S. Jabbar 88' |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 18:45 | เยเมน | 0–3 | อิหร่าน | สนามกีฬาชาฮิด ดัสต์เกอร์ดี, เตหะราน ผู้ชม: 2,931 คน ผู้ตัดสิน: ศิวกร ภูอุดม (ไทย) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Shekari 55' Jabireh 67' Mehdikhani 75' |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 15:45 | เติร์กเมนิสถาน | 0–0 | เยเมน | สนามกีฬาชาฮิด ดัสต์เกอร์ดี, เตหะราน ผู้ชม: 10 คน ผู้ตัดสิน: ศิวกร ภูอุดม (ไทย) |
---|---|---|---|---|
รายงาน |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 18:45 | อิรัก | 0–0 | อิหร่าน | สนามกีฬาอาซาดี, เตหะราน ผู้ชม: 2,520 คน ผู้ตัดสิน: Muhammad Taqi (สิงคโปร์) |
---|---|---|---|---|
รายงาน |
กลุ่มดี
- การแข่งขันทั้งหมดจัดขึ้นที่ประเทศซาอุดีอาระเบีย
- เวลาในการแข่งขัน UTC+3
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ | 3 | 2 | 1 | 0 | 10 | 2 | +8 | 7 | รอบสุดท้าย |
2 | ซาอุดีอาระเบีย (H) | 3 | 2 | 1 | 0 | 9 | 1 | +8 | 7 | มีสิทธิ์เข้าแข่งขันรอบสุดท้าย |
3 | เลบานอน | 3 | 1 | 0 | 2 | 7 | 8 | −1 | 3 | |
4 | มัลดีฟส์ | 3 | 0 | 0 | 3 | 0 | 15 | −15 | 0 |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:25 | สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ | 6–1 | เลบานอน | สนามกีฬาปรินซ์ไฟซาลบินฟะฮด์, รียาด ผู้ชม: 200 คน ผู้ตัดสิน: Ali Shaban (คูเวต) |
---|---|---|---|---|
Z. Al-Ameri 29', 60' (ลูกโทษ), 69' M. Rashid 42' M. Al-Hammadi 55' Yaqoub 79' | รายงาน | Eid 16' |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 20:25 | ซาอุดีอาระเบีย | 6–0 | มัลดีฟส์ | สนามกีฬาปรินซ์ไฟซาลบินฟะฮด์, รียาด ผู้ชม: 122 คน ผู้ตัดสิน: ทากูโตะ โอกาเบะ (ญี่ปุ่น) |
---|---|---|---|---|
A. Al-Yami 26' Al-Hamddan 27', 67', 73' Ghareeb 49' Al-Khulaif 78' | รายงาน |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:25 | มัลดีฟส์ | 0–3 | สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ | สนามกีฬาปรินซ์ไฟซาลบินฟะฮด์, รียาด ผู้ชม: 28 คน ผู้ตัดสิน: Zhang Lei (จีน) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | M. Al-Hammadi 29' Z. Al-Ameri 49' Shaker 76' |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 20:25 | เลบานอน | 0–2 | ซาอุดีอาระเบีย | สนามกีฬาปรินซ์ไฟซาลบินฟะฮด์, รียาด ผู้ชม: 262 คน ผู้ตัดสิน: Aziz Asimov (อุซเบกิสถาน) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | A. Al-Yami 30' S. Al-Selouli 90+3' |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:25 | เลบานอน | 6–0 | มัลดีฟส์ | สนามกีฬาปรินซ์ไฟซาลบินฟะฮด์, รียาด ผู้ชม: 130 คน ผู้ตัดสิน: Zhang Lei (จีน) |
---|---|---|---|---|
Kdouh 24' Darwiche 26' Mehanna 59' Monzer 62' Y. Al Haj 75' Boutros 82' | รายงาน |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 20:25 | ซาอุดีอาระเบีย | 1–1 | สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ | สนามกีฬาปรินซ์ไฟซาลบินฟะฮด์, รียาด ผู้ชม: 300 คน ผู้ตัดสิน: Takuto Okabe (ญี่ปุ่น) |
---|---|---|---|---|
S. Al-Selouli 64' | รายงาน | Z. Al-Ameri 51' |
กลุ่มอี
- การแข่งขันทั้งหมดจัดขึ้นที่ประเทศคูเวต
- เวลาในการแข่งขัน UTC+3
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | จอร์แดน | 3 | 2 | 1 | 0 | 6 | 2 | +4 | 7 | รอบสุดท้าย |
2 | ซีเรีย | 3 | 2 | 1 | 0 | 5 | 1 | +4 | 7 | มีสิทธิ์เข้าแข่งขันรอบสุดท้าย |
3 | คูเวต (H) | 3 | 1 | 0 | 2 | 4 | 6 | −2 | 3 | |
4 | คีร์กีซสถาน | 3 | 0 | 0 | 3 | 2 | 8 | −6 | 0 |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:15 | ซีเรีย | 2–0 | คีร์กีซสถาน | สนามกีฬานานาชาติจาเบอร์ อัล-อาห์หมัด, คูเวตซิตี ผู้ชม: 150 คน ผู้ตัดสิน: Mohanad Qassim (อิรัก) |
---|---|---|---|---|
Barakat 39' Dali 90+4' | รายงาน |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 20:15 | จอร์แดน | 2–1 | คูเวต | สนามกีฬาอาลีซาบาห์อัล-ซาเลม, อัลฟาร์วานิยาห์ ผู้ชม: 1,100 คน ผู้ตัดสิน: ฟู่ หมิง (จีน) |
---|---|---|---|---|
Al-Barri 34' Atieh 51' | รายงาน | F. Al-Otaibi 21' |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:15 | คีร์กีซสถาน | 0–3 | จอร์แดน | สนามกีฬาอาลีซาบาห์อัล-ซาเลม, อัลฟาร์วานิยาห์ ผู้ชม: 147 คน ผู้ตัดสิน: Arumughan Rowan (อินเดีย) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Al-Taamari 15' (ลูกโทษ) Al-Zebdieh 60' Atieh 63' |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 20:15 | คูเวต | 0–2 | ซีเรีย | สนามกีฬาอาลีซาบาห์อัล-ซาเลม, อัลฟาร์วานิยาห์ ผู้ชม: 300 คน ผู้ตัดสิน: Kim Hee-gon (เกาหลีใต้) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Koaeh 10' Barakat 23' |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:15 | จอร์แดน | 1–1 | ซีเรีย | สนามกีฬาอาลีซาบาห์อัล-ซาเลม, อัลฟาร์วานิยาห์ ผู้ชม: 350 คน ผู้ตัดสิน: Fu Ming (จีน) |
---|---|---|---|---|
Atieh 76' | รายงาน | Barakat 84' |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 20:15 | คีร์กีซสถาน | 2–3 | คูเวต | สนามกีฬาอาลีซาบาห์อัล-ซาเลม, อัลฟาร์วานิยาห์ ผู้ชม: 220 คน ผู้ตัดสิน: Mohanad Qassim (อิรัก) |
---|---|---|---|---|
Batyrkanov 40', 68' | รายงาน | Al-Hadiyah 4' Al-Ajmi 11' Abdulrahman 57' |
กลุ่มเอฟ
- การแข่งขันทั้งหมดจัดขึ้นที่ประเทศอุซเบกิสถาน
- เวลาในการแข่งขัน UTC+5
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | อุซเบกิสถาน (H) | 2 | 1 | 1 | 0 | 3 | 0 | +3 | 4 | รอบสุดท้าย |
2 | ทาจิกิสถาน | 2 | 1 | 1 | 0 | 2 | 0 | +2 | 4 | มีสิทธิ์เข้าแข่งขันรอบสุดท้าย |
3 | อินเดีย | 2 | 0 | 0 | 2 | 0 | 5 | −5 | 0 | |
4 | ปากีสถาน | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | 0 | ถอนตัว |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:00 | อินเดีย | 0–3 | อุซเบกิสถาน | สนามกีฬากลางปักตากอร์, ทาชเคนต์ ผู้ชม: 2,452 คน ผู้ตัดสิน: Ahmed Al-Kaf (โอมาน) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Kobilov 45+1' (ลูกโทษ) Abdixolikov 78', 83' |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:00 | ทาจิกิสถาน | 2–0 | อินเดีย | สนามกีฬากลางปักตากอร์, ทาชเคนต์ ผู้ชม: 282 คน ผู้ตัดสิน: Ho Wai Sing (ฮ่องกง) |
---|---|---|---|---|
Yodgorov 30' Solehov 85' | รายงาน |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:00 | อุซเบกิสถาน | 0–0 | ทาจิกิสถาน | สนามกีฬากลางปักตากอร์, ทาชเคนต์ ผู้ชม: 4,287 คน ผู้ตัดสิน: Hiroyuki Kimura (ญี่ปุ่น) |
---|---|---|---|---|
รายงาน |
กลุ่มจี
- การแข่งขันทั้งหมดจัดขึ้นที่ประเทศมองโกเลีย
- เวลาในการแข่งขัน UTC+8
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | เกาหลีเหนือ | 3 | 2 | 1 | 0 | 4 | 1 | +3 | 7 | รอบสุดท้าย |
2 | สิงคโปร์ | 3 | 1 | 2 | 0 | 5 | 3 | +2 | 5 | มีสิทธิ์เข้าแข่งขันรอบสุดท้าย |
3 | ฮ่องกง | 3 | 1 | 1 | 1 | 2 | 3 | −1 | 4 | |
4 | มองโกเลีย (H) | 3 | 0 | 0 | 3 | 1 | 5 | −4 | 0 |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 13:00 | ฮ่องกง | 1–1 | สิงคโปร์ | ศูนย์กีฬาฟุตบอลเอ็มเอฟเอฟ, อูลานบาตาร์ ผู้ชม: 100 คน ผู้ตัดสิน: Hanna Hattab (ซีเรีย) |
---|---|---|---|---|
Tsui Wang Kit 52' | รายงาน | Tan 53' |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:00 | เกาหลีเหนือ | 1–0 | มองโกเลีย | ศูนย์กีฬาฟุตบอลเอ็มเอฟเอฟ, อูลานบาตาร์ ผู้ชม: 636 คน ผู้ตัดสิน: Omar Mohamed Al-Ali (สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์) |
---|---|---|---|---|
Jong Kum-song 37' | รายงาน |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 13:00 | สิงคโปร์ | 1–1 | เกาหลีเหนือ | ศูนย์กีฬาฟุตบอลเอ็มเอฟเอฟ, อูลานบาตาร์ ผู้ชม: 98 คน ผู้ตัดสิน: Ali Reda (เลบานอน) |
---|---|---|---|---|
Fandi 2' | รายงาน | Pak Kwang-hun 8' |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:00 | มองโกเลีย | 0–1 | ฮ่องกง | ศูนย์กีฬาฟุตบอลเอ็มเอฟเอฟ, อูลานบาตาร์ ผู้ชม: 1,028 คน ผู้ตัดสิน: Omar Al-Yaqoubi (โอมาน) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Yue Tze Nam 71' |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 13:00 | เกาหลีเหนือ | 2–0 | ฮ่องกง | ศูนย์กีฬาฟุตบอลเอ็มเอฟเอฟ, อูลานบาตาร์ ผู้ชม: 55 คน ผู้ตัดสิน: Omar Al-Yaqoubi (โอมาน) |
---|---|---|---|---|
Ri Kum-hyok 41' Jon Hyok 53' (ลูกโทษ) | รายงาน |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 17:00 | สิงคโปร์ | 3–1 | มองโกเลีย | ศูนย์กีฬาฟุตบอลเอ็มเอฟเอฟ, อูลานบาตาร์ ผู้ชม: 420 คน ผู้ตัดสิน: Ali Reda (เลบานอน) |
---|---|---|---|---|
Amiruldin 32' Irfan 43' Hami 71' | รายงาน | Khash-Erdene 3' |
กลุ่มเอช
- การแข่งขันทั้งหมดจัดขึ้นที่ประเทศกัมพูชา
- เวลาในการแข่งขัน UTC+7
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | เกาหลีใต้ | 3 | 2 | 1 | 0 | 16 | 3 | +13 | 7 | รอบสุดท้าย |
2 | ออสเตรเลีย | 3 | 2 | 1 | 0 | 14 | 2 | +12 | 7 | รอบสุดท้าย |
3 | กัมพูชา (H) | 3 | 0 | 1 | 2 | 2 | 13 | −11 | 1 | |
4 | จีนไทเป | 3 | 0 | 1 | 2 | 1 | 15 | −14 | 1 |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 15:30 | เกาหลีใต้ | 8–0 | จีนไทเป | สนามกีฬาโอลิมปิกพนมเปญ, พนมเปญ ผู้ชม: 1,113 คน ผู้ตัดสิน: Sultan Al-Marzooqi (สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์) |
---|---|---|---|---|
อี ดง-จุน 14', 33' ซอ คย็อง-จู 39' อี ซี-ฮ็อน 68' โช ย็อง-อุก 69' อี ทง-คย็อง 72', 73', 84' | รายงาน |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 18:30 | ออสเตรเลีย | 6–0 | กัมพูชา | สนามกีฬาโอลิมปิกพนมเปญ, พนมเปญ ผู้ชม: 3,118 คน ผู้ตัดสิน: Ammar Mahfoodh (บาห์เรน) |
---|---|---|---|---|
O'Neill 21' แชมป์เนสส์ 29', 90+3' McGree 31' วิลสัน 42' วอริง 67' | รายงาน |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 15:30 | จีนไทเป | 0–6 | ออสเตรเลีย | สนามกีฬาโอลิมปิกพนมเปญ, พนมเปญ |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Majok 19', 24' เด็ง 45+3' Mourdoukoutas 51' วอริง 63', 88' |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 18:30 | กัมพูชา | 1–6 | เกาหลีใต้ | สนามกีฬาโอลิมปิกพนมเปญ, พนมเปญ ผู้ชม: 1,328 คน ผู้ตัดสิน: Mohammed Al-Hoish (ซาอุดิอาระเบีย) |
---|---|---|---|---|
N. Kakada 60' | รายงาน | Han Chan-hee 4' Jang Min-gyu 8' Kim Bo-sub 57' Sovann 80' (เข้าประตูตัวเอง) Lee Dong-gyeong 84', 90+3' |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 15:30 | เกาหลีใต้ | 2–2 | ออสเตรเลีย | สนามกีฬาโอลิมปิกพนมเปญ, พนมเปญ ผู้ชม: 455 คน ผู้ตัดสิน: Yaqoob Abdul Baki (โอมาน) |
---|---|---|---|---|
Cho Young-wook 26' Lee Dong-gyeong 63' | รายงาน | D'Agostino 16', 24' |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 18:30 | กัมพูชา | 1–1 | จีนไทเป | สนามกีฬาโอลิมปิกพนมเปญ, พนมเปญ ผู้ชม: 1,662 คน ผู้ตัดสิน: Mohammed Al-Hoish (ซาอุดิอาระเบีย) |
---|---|---|---|---|
S. Kakada 40' | รายงาน | Ponder 57' |
กลุ่มไอ
- การแข่งขันทั้งหมดจัดขึ้นที่ประเทศเมียนมา
- เวลาในการแข่งขัน UTC+6:30
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | ญี่ปุ่น | 3 | 3 | 0 | 0 | 21 | 0 | +21 | 9 | รอบสุดท้าย |
2 | พม่า (H) | 3 | 2 | 0 | 1 | 11 | 7 | +4 | 6 | |
3 | ติมอร์-เลสเต | 3 | 1 | 0 | 2 | 5 | 16 | −11 | 3 | |
4 | มาเก๊า | 3 | 0 | 0 | 3 | 3 | 17 | −14 | 0 |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 15:00 | ญี่ปุ่น | 8–0 | มาเก๊า | สนามกีฬาตุวูนนะ, ย่างกุ้ง ผู้ชม: 303 คน ผู้ตัดสิน: Mooud Bonyadifard (อิหร่าน) |
---|---|---|---|---|
มาจิดะ 50' อูเอดะ 54', 60', 71' เอ็นโด 67' มาเอดะ 69', 72' อิตากูระ 90+4' | รายงาน |
22 มีนาคม ค.ศ. 2019 18:00 | พม่า | 7–0 | ติมอร์-เลสเต | สนามกีฬาตุวูนนะ, ย่างกุ้ง ผู้ชม: 4,220 คน ผู้ตัดสิน: Ahmad Yacoub Ibrahim (จอร์แดน) |
---|---|---|---|---|
Hein Htet Aung 4', 5' Myat Kaung Khant 24' Win Naing Tun 45+2', 64' Zayar Naing 52' Ye Min Thu 62' | รายงาน |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 15:00 | ติมอร์-เลสเต | 0–6 | ญี่ปุ่น | สนามกีฬาตุวูนนะ, ย่างกุ้ง ผู้ชม: 753 คน ผู้ตัดสิน: Hussein Abo Yehia (เลบานอน) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | ทางาวะ 24' คูโบะ 54', 75' ทัตสึตะ 60' อิตากูระ 71' อูเอดะ 77' |
24 มีนาคม ค.ศ. 2019 18:00 | มาเก๊า | 0–4 | พม่า | สนามกีฬาตุวูนนะ, ย่างกุ้ง ผู้ชม: 5,200 คน ผู้ตัดสิน: Çarymyrat Kurbanow (เติร์กเมนิสถาน) |
---|---|---|---|---|
รายงาน | Ye Min Thu 2' Win Naing Tun 19' (ลูกโทษ), 72' Lwin Moe Aung 86' |
26 มีนาคม ค.ศ. 2019 15:00 | ติมอร์-เลสเต | 5–3 | มาเก๊า | สนามกีฬาตุวูนนะ, ย่างกุ้ง ผู้ชม: 1,528 คน ผู้ตัดสิน: Hussein Abo Yehia (เลบานอน) |
---|---|---|---|---|
Wan Tin Iao 3' (เข้าประตูตัวเอง) Gama 43' Araújo 67', 90+3' Cruz 79' | รายงาน | Jeronimo |