วิกิพีเดีย
กีฬาคาราเต้โดในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46
กีฬาคาราเต้โดในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46 แข่งขันระหว่างวันที่ 23–27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561 ณ ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติจังหวัดเชียงราย มีรายการชิงเหรียญทั้งหมด 18 รายการ ประกอบไปด้วยเหรียญทอง 31 เหรียญ, เหรียญเงิน 31 เหรียญ และเหรียญทองแดง 62 เหรียญ รวมเหรียญทั้งหมด 124 เหรียญ พร้อมกับเกียรติบัตรจำนวน 160 ใบ มีนักกีฬาและเจ้าหน้าที่รวม 260 คน
กีฬาคาราเต้โด ในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46 | |
---|---|
สนาม | ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติจังหวัดเชียงราย |
วันที่ | 23–27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561 |
นักกีฬา | 214 คน จาก 32 จังหวัด |
ตารางการแข่งขัน
P | รอบทั่วไป/รองชนะเลิศ | F | รอบชิงชนะเลิศ |
รายการ↓/ข้อมูล → | 23 ศ. | 24 ส. | 25 อา. | 26 จ. | 27 อ. | |||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
ท่ารำ บุคคลชาย | P | F | ||||||||
ท่ารำ ทีมชาย | P | F | ||||||||
ต่อสู้ ทีมชาย | P | F | ||||||||
ต่อสู้ −50 กก. ชาย | P | F | ||||||||
ต่อสู้ +84 กก. ชาย | P | F | ||||||||
ต่อสู้ −55 กก. ชาย | P | F | ||||||||
ต่อสู้ −60 กก. ชาย | P | F | ||||||||
ต่อสู้ −67 กก. ชาย | P | F | ||||||||
ต่อสู้ −75 กก. ชาย | P | F | ||||||||
ต่อสู้ −84 กก. ชาย | P | F | ||||||||
ท่ารำ บุคคลหญิง | P | F | ||||||||
ท่ารำ ทีมหญิง | P | F | ||||||||
ต่อสู้ ทีมหญิง | P | F | ||||||||
ต่อสู้ −68 กก. หญิง | P | F | ||||||||
ต่อสู้ −50 กก. หญิง | P | F | ||||||||
ต่อสู้ +68 กก. หญิง | P | F | ||||||||
ต่อสู้ −55 กก. หญิง | P | F | ||||||||
ต่อสู้ −61 กก. หญิง | P | F |
ผลการแข่งขัน
ชาย
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
ท่ารำ บุคคลชาย | ธนพล ร่มรื่น ระยอง | พงศธร พันธ์ติ๊บ ไฟล์:Flag of Saraburi Province.png สระบุรี | พิฆเนศ สุขหยิก นครศรีธรรมราช |
เมธานนท์ วัฒนภิรมย์ กรุงเทพมหานคร | |||
ท่ารำ ทีมชาย | กรุงเทพมหานคร เมธานนท์ วัฒนภิรมย์ ธนนันท์ สุนทรพรรณ์ ธัชพนธ์ ศรีอากาศไกรแสง | กาญจนบุรี สรสิช คะดุ๊ วัชระพงษ์ หินแก้ว ชาตินิธิ ชัยโชตกิจ | นครศรีธรรมราช ณัฐวุฒิ ขนาบแก้ว ภาณุเดช ขนานเภา ศุภวิชญ์ ตั้นหลก |
ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต ปรีชา ใจมา ปริญญา ดอนอุบล สุกฤษฏิ์ สมคิด | |||
ต่อสู้ ทีมชาย | กระบี่ นคฤทธิ์ หมื่นละม้าย ทรงวุฒิ หมุนแทน กฤษฎา พรหมมา วรกานต์ โสดา พิรุณพร ชุมภูทอง | ไฟล์:Flag of Roi Et Province.png ร้อยเอ็ด อภิสิทธิ์ หล้าบุญมา สุมา รัตตโนภาส ธีรวัฒน์ ลีลาบุตร พงษ์ประพัฒน์ ศรีคำแซง สามารถ บุตรพรม วรวุฒิ บุรชัย ผดุงเดช ตะราษี | นครศรีธรรมราช พิฆเนศ สุขหยิก ธีรวัฒน์ หมื่นละม้าย เนตินัย พิทักษ์ วุฒิพงษ์ ช่วยบุญ ธรรมนิตย์ นวลศรี |
เชียงราย อานนท์ สุขวัฒนา อานันท์ สุขวัฒนา ชาญวิทย์ วงค์เทียนชัย ธเนศวร อำมาตย์มณี | |||
ต่อสู้ −50 กก. | เศรษฐพงศ์ จันทร์เพ็ชร นครศรีธรรมราช | ศุภกร บุญเพิ่ม สุพรรณบุรี | ศิวกร บุญเจริญพันธ์ทวี ระยอง |
ชโนดม เจนเขตการณ์ ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ | |||
ต่อสู้ +84 กก. | ศุภวุฒิ วอนเพียร กาญจนบุรี | ณัฐพล บุราณ ไฟล์:Flag of Khon Kaen Province.png ขอนแก่น | ฐากร เสือสกุล ไฟล์:Flag of Yasothon Province.png ยโสธร |
พานุกร ขิงหอม ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ | |||
ต่อสู้ −55 กก. | กรกช วิจิตรนาวี ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต | ธนกร บุญเจริญพันธ์ทวี ระยอง | ชญานนท์ เสือโต ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย |
อัจฉริยะ อนุรักษ์พงษธร กรุงเทพมหานคร | |||
ต่อสู้ −60 กก. | ธนพล ร่มรื่น ระยอง | ศิวกร หมึกทอง ปัตตานี | พิฆเนศ สุขหยิก นครศรีธรรมราช |
เมธานนท์ วัฒนภิรมย์ กรุงเทพมหานคร | |||
ต่อสู้ −67 กก. | ศุภ งามพึงพิศ กรุงเทพมหานคร | ณัฐวุฒิ คงแก้ว ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย | ธีรภัทธ์ ขนาบแก้ว นครศรีธรรมราช |
อติราช ราชวงศ์ อุบลราชธานี | |||
ต่อสู้ −75 กก. | ทรงวุฒิ หมุนแทน กระบี่ | เฉลิมพล ผิวละเอียด นครศรีธรรมราช | คฑาชัย ด้วงชื่น ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ |
ปิยวัฒน์ ไชยะบุตร ไฟล์:Flag of Yasothon Province.png ยโสธร | |||
ต่อสู้ −84 กก. | ธีรวัฒน์ ลีลาบุตร ไฟล์:Flag of Roi Et Province.png ร้อยเอ็ด | กาสัย แก้วสม ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ | ธนภัทร เกียรติไพบูลย์ ปัตตานี |
นรภัทร มั่งนิมิตร ระยอง |
หญิง
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
ท่ารำ บุคคลหญิง | มนสิชา ธารารัตนากุล ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต | ปนัญญา เอี่ยมอุไร กรุงเทพมหานคร | มิลน์ดา ลูกเหล็ม นครศรีธรรมราช |
ธัญกมล หลักบ้าน เชียงราย | |||
ท่ารำ ทีมหญิง | ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต กชกร วิจิตรนาวี ชาลินี เครือยศ มนสิชา ธารารัตนากุล | อุดรธานี อาร์ม สุขเขียว ทิพวัลย์ คำศรี กนกวรรณ ขวัญวงศ์ | นครศรีธรรมราช ญาณวิภา ชุมสมบูรณ์ มิลน์ดา ลูกเหล็ม ณัฏฐณิชา ทองดียิ่ง |
เชียงราย ปุญญภา จิตอาษากิจ ธัญกมล หลักบ้าน เมธาพร ทิพย์น้อย | |||
ต่อสู้ ทีมหญิง | กรุงเทพมหานคร ณีรนุช แตงเลี้ยง ปนัญญา เอี่ยมอุไร ปวีณา รักษาชาติ สินิทธา ทองวันดี | นครศรีธรรมราช ชวัลรัตน์ นาคบุตร กรรณิกา อักษรนำ ธัญชนก คงเล็ก เพ็ญพิสุทธิ์ น้ำขาว | กระบี่ ผกากรอง เหมทานนท์ บุษกรานต์ จุลโลบล ชัญญานุช ชีพเป็นสุข ญาณิศา บุตรกลัด |
ระยอง สุชาวลี กุลละวณิชย์ พัชรภรณ์ เมธาจิราเวช ธีริศรา ศิริคำ วรินทร โชติช่วง | |||
ต่อสู้ −68 กก. | กนกวรรณ ขวัญวงศ์ อุดรธานี | อรสา บัวหล่าย ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย | ชวัลรัตน์ นาคบุตร นครศรีธรรมราช |
สินิทธา ทองวันดี กรุงเทพมหานคร | |||
ต่อสู้ −50 กก. | ชัญญานุช ชีพเป็นสุข กระบี่ | พัชรภรณ์ เมธาจิราเวช ระยอง | อรชนก ทิน้อย ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย |
ปวีณา รักษาชาติ กรุงเทพมหานคร | |||
ต่อสู้ +68 กก. | เกวลิน ทองกลิ่น ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย | วริศรา หนูบุตร นครศรีธรรมราช | เจนจิรา ชูอินทร์ กระบี่ |
เสาวรส แซมสีม่วง ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ | |||
ต่อสู้ −55 กก. | ทิพวัลย์ คำศรี อุดรธานี | สุชาวลี กุลละวณิชย์ ระยอง | มณีวรรณ บุตรสุวรรณ ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย |
มนสิชา ธารารัตนากุล ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต | |||
ต่อสู้ −61 กก. | ณีรนุช แตงเลี้ยง กรุงเทพมหานคร | อภสร อ่อนน่วม ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ | อาร์ม สุขเขียว อุดรธานี |
เพ็ญพิสุทธิ์ น้ำขาว นครศรีธรรมราช |
สรุปเหรียญรางวัล
- เชียงราย (เจ้าภาพ)
จังหวัดที่เข้าร่วม
มีนักกีฬาเข้าร่วมแข่งทั้งหมด 214 ราย จาก 31 จังหวัดและ 1 เขตการปกครองพิเศษในกีฬาคาราเต้โดในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46:
อ้างอิง
- คู่มือผู้ชม Day By Day การแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 46 "เจียงฮายเกมส์" ระหว่างวันที่ 18-28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2561
แหล่งข้อมูลอื่น
- ตารางสรุปเหรียญการแข่งขันแบ่งตามกีฬา