วิกิพีเดีย
กีฬาคาราเต้โดในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45
กีฬาคาราเต้โดในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 จัดแข่งขันที่เซ็นทรัลเฟสติวัล หาดใหญ่ อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา กำหนดแข่งขันระหว่างวันที่ 25 ถึง 29 มิถุนายน พ.ศ. 2560 มีการชิงชัยทั้งหมด 18 เหรียญทอง
สรุปเหรียญรางวัล
- สัญลักษณ์
* เจ้าภาพ (สงขลา)
อันดับที่ | จังหวัด | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
---|---|---|---|---|---|
1 | กระบี่ | 3 | 2 | 3 | 8 |
2 | นครศรีธรรมราช | 2 | 1 | 5 | 8 |
3 | กาญจนบุรี | 2 | 1 | 4 | 7 |
4 | สุพรรณบุรี | 2 | 1 | 0 | 3 |
5 | กรุงเทพมหานคร | 2 | 0 | 7 | 9 |
6 | ระยอง | 1 | 2 | 2 | 5 |
ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย | 1 | 2 | 2 | 5 | |
8 | ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต | 1 | 1 | 1 | 3 |
9 | อุดรธานี | 1 | 1 | 0 | 2 |
10 | ไฟล์:Flag of Roi Et Province.png ร้อยเอ็ด | 1 | 0 | 2 | 3 |
11 | ไฟล์:Flag of Songkhla Province.png สงขลา | 1 | 0 | 0 | 1 |
ไฟล์:Flag of Saraburi Province.png สระบุรี | 1 | 0 | 0 | 1 | |
13 | ไฟล์:Flag of Khon Kaen Province.png ขอนแก่น | 0 | 2 | 1 | 3 |
14 | เชียงใหม่ | 0 | 2 | 0 | 2 |
15 | ไฟล์:Flag of Yasothon Province.png ยโสธร | 0 | 1 | 2 | 3 |
16 | ไฟล์:Flag of Nonthaburi Province.png นนทบุรี | 0 | 1 | 0 | 1 |
ปัตตานี | 0 | 1 | 0 | 1 | |
18 | ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ | 0 | 0 | 5 | 5 |
19 | ไฟล์:Flag of Pathum Thani Province.png ปทุมธานี | 0 | 0 | 2 | 2 |
รวม 19 จังหวัด | 18 | 18 | 36 | 72 |
สรุปผลการแข่งขัน
ประเภทชาย
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 50 กก. | นครศรีธรรมราช กรกช วิจิตรนาวี | ปัตตานี พิชญุตม์ กัลยาศิริ | ไฟล์:Flag of Roi Et Province.png ร้อยเอ็ด พงษ์ประพัฒน์ ศรีคำแซง |
ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย ยงยุทธ สำราญพันธ์ | |||
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 55 กก. | สุพรรณบุรี ปิยังกูร สว่างศรี | นครศรีธรรมราช พิฆเนศ สุขหยิก | กระบี่ วรกานต์ โสดา |
ไฟล์:Flag of Roi Et Province.png ร้อยเอ็ด สามารถ บุตรพรม | |||
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. | ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย มัชฌิมา เรืองศรี | ไฟล์:Flag of Khon Kaen Province.png ขอนแก่น ณิชากร คำสุพรม | กรุงเทพมหานคร เมธานนท์ วัฒนภิรมย์ |
ไฟล์:Flag of Pathum Thani Province.png ปทุมธานี พันธวิศ จันทร์ชูผล | |||
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 67 กก. | กรุงเทพมหานคร ศุภ งามพึงพิศ | กระบี่ กฤษฎา พรหมมา | ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต สุกฤษฏิ์ สมคิด |
นครศรีธรรมราช ธีรภัทธ์ ขนาบแก้ว | |||
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 75 กก. | กระบี่ ทรงวุฒิ หมุนแทน | กรุงเทพมหานคร ปิยวัฒน์ ไชยะบุตร | ไฟล์:Flag of Yasothon Province.png ยโสธร ธีรวัต ผ่องใส |
นครศรีธรรมราช ธนพงษ์ แท่นแสง | |||
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 84 กก. | ไฟล์:Flag of Roi Et Province.png ร้อยเอ็ด ธีรวัฒน์ ลีลาบุตร | ระยอง ณรงค์ ขาวล้วน | กระบี่ กฤษฎา วงศ์แขวด |
ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ กาสัย แก้วสม | |||
รุ่นน้ำหนักเกิน 84 กก. ขึ้นไป | กาญจนบุรี ศุภวุฒิ วอนเพียร | สุพรรณบุรี โรจนัสถ์ บุญธรรม | ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ ไกรวิทย์ แก้วตะขบ |
ไฟล์:Flag of Yasothon Province.png ยโสธร ฐากร เสือสกุล | |||
ท่าต่อสู้ ทีมชาย (5+2) | นครศรีธรรมราช ธีรภัทธ์ ขนาบแก้ว พิฆเนศ สุขหยิก นคฤทธิ์ หมื่นละม้าย ธนพงษ์ แท่นแสง กรกช วิจิตรนาวี วุฒิพงษ์ ช่วยบุญ ธรรมนิตย์ นวลศรี | กาญจนบุรี ทรงวุฒิ หมุนแทน กฤษฎา พรหมมา กฤษฎา วงศ์แขวด วรกานต์ โสดา สหัสวรรษ พรหมศร พิรุณพร ชุมภูทอง ศรายุทธ ดาโสม | กรุงเทพมหานคร เมธานนท์ วัฒนภิรมย์ ณัฐดนัย ส่งสกุลชัย ศุภ งามพึงพิศ ปกรณ์ อรรคฮาต นิพัทธ์ ร่าเริง ธีรวัต ผ่องใส |
กระบี่ สรสิช คะดุ๊ อลงกรณ์ หินแก้ว วัชระพงษ์ หินแก้ว สรวีย์ สงวนศักดิ์ อำนาจ พิศมัย กฤตภาส สงวนศักดิ์ ศุภวุฒิ วอนเพียร | |||
ท่ารำ บุคคลชาย | ไฟล์:Flag of Saraburi Province.png สระบุรี พงศธร พันธ์ติ๊บ | กาญจนบุรี ชาตินิธิ ชัยโชตกิจ | ระยอง ธนพล ร่มรื่น |
กรุงเทพมหานคร เมธานนท์ วัฒนภิรมย์ | |||
ท่ารำ ทีมชาย | กาญจนบุรี สรสิช คะดุ๊ วัชระพงษ์ หินแก้ว ชาตินิธิ ชัยโชตกิจ | ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต ปรีชา ใจมา ปริญญา ดอนอุบล สุกฤษฏิ์ สมคิด | กรุงเทพมหานคร ธีรภัทธ์ ขนาบแก้ว พิฆเนศ สุขหยิก กรกช วิจิตรนาวี |
นครศรีธรรมราช เมธานนท์ วัฒนภิรมย์ ณัฐดนัย ส่งสกุลชัย ธัชพนธ์ ศรีอากาศไกรแสง |
ประเภทหญิง
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 50 กก. | ระยอง พัชรภรณ์ อุกประโคน | ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย ธัญญมาศ กระต่ายน้อย | ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ กรรนิภา อารีกุล |
กาญจนบุรี ปรางอทิตา บางเชย | |||
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 55 กก. | อุดรธานี ทิพวัลย์ คำศรี | เชียงใหม่ ปรายฟ้า สิทธิวงศ์ | ไฟล์:Flag of Yasothon Province.png ยโสธร ธิดารัตน์ ไชยงาม |
นครศรีธรรมราช ชัญญานุช ชีพเป็นสุข | |||
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 61 กก. | กรุงเทพมหานคร ณีรนุช แตงเลี้ยง | อุดรธานี อาร์ม สุขเขียว | กระบี่ ญาณิศา บุตรกลัด |
ระยอง วรินทร โชติช่วง | |||
รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 68 กก. | กระบี่ บุษกรานต์ จุลโลบล | ไฟล์:Flag of Khon Kaen Province.png ขอนแก่น กนกวรรณ ขวัญวงศ์ | ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย เกวลิน ทองกลิ่น |
ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ ศรัณยา ศรีไทยเจริญ | |||
รุ่นน้ำหนักเกิน 68 กก. ขึ้นไป | สุพรรณบุรี เสาวรส แซมสีม่วง | ไฟล์:Flag of Sukhothai Province.png สุโขทัย ธนนันท์ พระโยม | กรุงเทพมหานคร ภัทรวดี เทพวรรณ |
ไฟล์:Flag of Khon Kaen Province.png ขอนแก่น ศรัญพร บุราณ | |||
ท่าต่อสู้ ทีมหญิง (3+1) | กระบี่ ผกากรอง เหมทานนท์ สุรีย์วัลย์ ชูรักษ์ บุษกรานต์ จุลโลบล ญาณิศา บุตรกลัด | ระยอง พัชรภรณ์ อุกประโคน ธีริศรา ศิริคำ วรินทร โชติช่วง | นครศรีธรรมราช กรรณิกา อักษรนำ สุฑาทิพย์ จริตงาม ชัญญานุช ชีพเป็นสุข วริศรา หนูบุตร |
ไฟล์:Flag of Nakhon Sawan Province.png นครสวรรค์ อภสร อ่อนน่วม กรรนิภา อารีกุล ศรัณยา ศรีไทยเจริญ เกสินี แก้วสม | |||
ท่ารำ บุคคลหญิง | ไฟล์:Flag of Songkhla Province.png สงขลา มนสิชา ตันทวีวงศ์ | เชียงใหม่ ปรายฟ้า สิทธิวงศ์ | กรุงเทพมหานคร ปนัญญา เอี่ยมอุไร |
กาญจนบุรี อนุดา สุขานุศาสน์ | |||
ท่ารำ ทีมหญิง | ไฟล์:Flag of Phuket Province.png ภูเก็ต ปิยวรรณ แก่นแก้ว ชาลินี เครือยศ ภูริชญา พวงมะลิ | ไฟล์:Flag of Nonthaburi Province.png นนทบุรี ประภัทสนันท์ นางาม ปาริสา สัทธินทรีย์ รังศิยา เกิดคล้าย | ไฟล์:Flag of Pathum Thani Province.png ปทุมธานี กนกวรรณ ทุ่มนอก สิริวัลย์ สกลบรรพ์ ปาลิดา นุชแมว |
กาญจนบุรี ปรางอทิตา บางเชย อัญชลี ยอดทอง อนุดา สุขานุศาสน์ |
อ้างอิง
- ระเบียบการแข่งขัน
- ตารางการแข่งขันและผลการแข่งขัน
แหล่งข้อมูลอื่น
- Offical Website