ยูฟ่ายูธลีก ฤดูกาล 2017–18
ยูฟ่ายูธลีก ฤดูกาล 2017–18 เป็นฤดูกาลที่ 5 ของ ยูฟ่ายูธลีก, เป็นการแข่งขันฟุตบอลสโมสรระดับเยาวชนภายในทวีปยุโรปที่จัดขึ้นโดย ยูฟ่า.
เรดบูลล์ซัลซ์บวร์ก คือทีมแชมป์เก่าเมื่อฤดูกาลที่ผ่านมา.
ทีม
ทั้งหมด 64 ทีมที่มาจาก 43 ใน 55 ชาติสมาชิก ยูฟ่า เข้าร่วมในทัวร์นาเมนต์, กับแอลเบเนีย, ลัตเวีย และ ลักเซมเบิร์ก กำลังได้เข้าร่วมสำหรับครั้งแรก. พวกเขาได้แบ่งออกเป็นสองส่วน:
- ทีมเยาวชนของ 32 สโมสรที่จะได้สิทธิ์สำหรับ ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก ฤดูกาล 2017–18 รอบแบ่งกลุ่ม ได้เข้าสู่ เส้นทางยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก. ถ้าพวกเขามีตำแหน่งว่าง (ทีมเยาวชนไม่เข้าร่วม), มันเต็มไปด้วยทีมที่กำหนดให้โดยยูฟ่า.
- ทีมเยาวชนแชมเปียนส์ภายในประเทศของด้านบน 32 สมาคม ตามที่ ค่าสัมประสิทธิ์ประเทศยูฟ่า 2016 ของพวกเขา จะได้เข้าสู่ เส้นทางแชมเปียนส์ภายในประเทศ.
อันดับ | สมาคม | ทีม | |
---|---|---|---|
เส้นทางยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก | เส้นทางแชมเปียนส์ภายในประเทศ | ||
1 | สเปน |
| |
2 | เยอรมนี |
| |
3 | อังกฤษ |
| |
4 | อิตาลี |
| อินแตร์นาซีโอนาเล (2016–17 Campionato Primavera U19) |
5 | โปรตุเกส |
| |
6 | ฝรั่งเศส |
| บอร์โด (2016–17 Championnat National U19) |
7 | รัสเซีย | คราสโนดาร์ (2016 U17 RFS Cup) | |
8 | ยูเครน | ชัคตาร์ โดเนตสค์ | ดีนาโม เคียฟ (2016–17 Ukrainian U19 League) |
9 | เบลเยียม | อันเดอร์เลคต์[†] (2016–17 Belgian U17 League) | |
10 | เนเธอร์แลนด์ | ไฟเยอโนร์ด | อายักซ์ (2016–17 U19 Eredivisie) |
11 | ตุรกี | เบซิกตัส | บูร์ซาสปอร์ (2016–17 U19 Elit Ligi) |
12 | สวิตเซอร์แลนด์ | บาเซิล[†] (2016–17 Swiss U18 League) | |
13 | สาธารณรัฐเช็ก | สปาร์ตา ปราก (2016–17 Czech U19 League) | |
14 | กรีซ | โอลิมเปียกอส[†] (2016–17 Superleague K17) | |
15 | โรมาเนีย | ดีนาโม บูคูเรสตี (2016–17 Liga Elitelor U19) | |
16 | ออสเตรีย | เรด บูลล์ ซัลซ์บวร์ก[TH] (2016–17 U18 Jugendliga) | |
17 | โครเอเชีย | โลโคโมตีวา ซาเกร็บ (2016–17 1. HNL Juniori U19) | |
18 | โปแลนด์ | ลีเกีย วอร์ซอว์ (2016–17 Central Junior League U19) | |
19 | ไซปรัส | อาโปเอล[†] (2016–17 Cypriot U18 League) | |
20 | เบลารุส | ชัคห์ตีออร์ โซลีกอร์สค์ (2016–17 Belarusian U19 League) | |
21 | สวีเดน | ฮัมมาร์บี (2016 Swedish U17 League) | |
22 | นอร์เวย์ | โมลเด (2016 Norwegian U19 Cup) | |
23 | อิสราเอล | มัคคาบี ไฮฟา (2016–17 Israeli U19 Premier League) | |
24 | เดนมาร์ก | Esbjerg (2016–17 U19 Ligaen) | |
25 | สกอตแลนด์ | เซลติก[†] (2016–17 Scottish U17 League) | |
26 | อาเซอร์ไบจาน | คาราบัก[†] (2016–17 Azerbaijani U19 League) | |
27 | เซอร์เบีย | Brodarac (2016–17 Serbian U19 League) | |
28 | คาซัคสถาน | ไครัต (2016 Kazakhstani U18 League) | |
29 | บัลแกเรีย | ลูโดโกเรตส์ รัซกราด (2017 U18 BFU Cup) | |
30 | สโลวีเนีย | มารีบอร์[†] (2016–17 Slovenian U17 League) | |
31 | สโลวาเกีย | Nitra (2016–17 Slovak U19 League) | |
33 | ฮังการี | Honvéd (2016–17 Hungarian U19 League) | |
34 | มอลโดวา | Zimbru Chișinău (2016–17 Divizia Națională U19) | |
35 | ไอซ์แลนด์ | Breiðablik (2016 Icelandic U19 League) | |
36 | จอร์เจีย | Saburtalo Tbilisi (2016 Georgian U19 League) | |
37 | ฟินแลนด์ | KäPa (2016 U17 B-Junior League) | |
38 | บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา | Željezničar (2016–17 Bosnia and Herzegovina U19 Junior League) | |
39 | แอลเบเนีย | Vllaznia Shkodër (2016–17 Albanian U19 League) | |
40 | มาซิโดเนีย | ชคืนดิยา (2016–17 Macedonian U19 League) | |
41 | สาธารณรัฐไอร์แลนด์ | ยูซีดี (2016 League of Ireland U19 Division) | |
42 | ลัตเวีย | ไลปายา (2016 Latvian U18 League) | |
43 | ลักเซมเบิร์ก | เอฟ91 ดูเดอแลงก์ (2016–17 Luxembourg U19 Junior Championship) | |
44 | มอนเตเนโกร | ซุตเยสกา นิกซิช (2016–17 Montenegrin U19 League) | |
สมาคมที่ไม่ได้มีทีมเข้าร่วม (ไม่มีทีมสามารถได้สิทธิ์สำหรับยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม, และแต่ละสมาคมที่ไม่ได้รับการจัดอันดับที่สูงพอหรือไม่มีการแข่งขันระดับเยาวชนภายในประเทศ) | |||
32 | ลิกเตนสไตน์ | ไม่มีการแข่งขันระดับเยาวชนภายในประเทศ | |
45 | ลิทัวเนีย | ||
46 | ไอร์แลนด์เหนือ | ||
47 | เอสโตเนีย | ||
48 | อาร์มีเนีย | ||
49 | หมู่เกาะแฟโร | ||
50 | มอลตา | ||
51 | เวลส์ | ||
52 | ยิบรอลตาร์ | ||
53 | อันดอร์รา | ||
54 | ซานมารีโน | ||
55 | คอซอวอ |
- หมายเหตุ
- ^ TH ยูธลีก แชมป์เก่า.
- † Teams which were also youth domestic champions, with their vacancies in the Domestic Champions Path filled by the youth domestic champions of the next association in the UEFA ranking.
เส้นทางยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก
สำหรับเส้นทางยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก, 32 ทีมจะถูกจับสลากอยู่ในแปดกลุ่มสี่ทีม. พวกเขาจะไม่มีการแยกการจับสลากต่างหาก, กับองค์ประกอบของกลุ่มที่เหมือนกันกับการจับสลากสำหรับ ยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก ฤดูกาล 2017–18 รอบแบ่งกลุ่ม, ที่จะจัดขึ้นเมื่อวันที่ 24 สิงหาคม พ.ศ. 2560, 18:00 CEST, ที่ กริมัลดี ฟอรัม ใน ราชรัฐโมนาโก.
แมตช์การแข่งขันมีวันที่ 12–13 กันยายน, 26–27 กันยายน, 17–18 ตุลาคม, 31 ตุลาคม–1 พฤศจิกายน, 21–22 พฤศจิกายน, และ 5–6 ธันวาคม พ.ศ. 2560 (ค.ศ. 2017).
กลุ่ม A
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ | BAS | MUN | BEN | CSM | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | บาเซิล (A) | 6 | 3 | 2 | 1 | 14 | 11 | +3 | 11 | รอบ 16 ทีมสุดท้าย | — | 2–1 | 2–2 | 4–2 | |
2 | แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด (A) | 6 | 3 | 2 | 1 | 11 | 9 | +2 | 11 | รอบเพลย์ออฟ | 4–3 | — | 1–1 | 1–0 | |
3 | เบนฟิกา (E) | 6 | 1 | 4 | 1 | 10 | 8 | +2 | 7 | 0–0 | 2–2 | — | 5–1 | ||
4 | ซีเอสเคเอ มอสโก (E) | 6 | 1 | 0 | 5 | 8 | 15 | −7 | 3 | 2–3 | 1–2 | 2–0 | — |
(A) ผ่านเข้าสู่รอบต่อไป; (E) ตกรอบ.
กลุ่ม B
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ | BAY | PSG | CEL | AND | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | บาเยิร์นมิวนิก (A) | 6 | 4 | 2 | 0 | 14 | 6 | +8 | 14 | รอบ 16 ทีมสุดท้าย | — | 3–1 | 6–2 | 1–0 | |
2 | ปารี แซ็ง-แฌร์แม็ง (A) | 6 | 3 | 1 | 2 | 11 | 9 | +2 | 10 | รอบเพลย์ออฟ | 1–1 | — | 2–0 | 2–3 | |
3 | เซลติก (E) | 6 | 2 | 0 | 4 | 10 | 15 | −5 | 6 | 1–2 | 2–3 | — | 3–1 | ||
4 | อันเดอร์เลคต์ (E) | 6 | 1 | 1 | 4 | 6 | 11 | −5 | 4 | 1–1 | 0–2 | 1–2 | — |
(A) ผ่านเข้าสู่รอบต่อไป; (E) ตกรอบ.
กลุ่ม C
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ | CHE | ATL | ASR | QAR | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | เชลซี (A) | 6 | 5 | 0 | 1 | 17 | 7 | +10 | 15 | รอบ 16 ทีมสุดท้าย | — | 4–2 | 0–2 | 5–0 | |
2 | อัตเลติโกเดมาดริด (A) | 6 | 3 | 0 | 3 | 12 | 11 | +1 | 9 | รอบเพลย์ออฟ | 1–3 | — | 2–1 | 0–1 | |
3 | โรมา (E) | 6 | 3 | 0 | 3 | 11 | 6 | +5 | 9 | 1–2 | 1–2 | — | 3–0 | ||
4 | คาราบัก (E) | 6 | 1 | 0 | 5 | 3 | 19 | −16 | 3 | 1–3 | 1–5 | 0–3 | — |
(A) ผ่านเข้าสู่รอบต่อไป; (E) ตกรอบ.
กลุ่ม D
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ | BAR | SCP | OLY | JUV | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | บาร์เซโลนา (A) | 6 | 5 | 1 | 0 | 12 | 1 | +11 | 16 | รอบ 16 ทีมสุดท้าย | — | 1–1 | 5–0 | 1–0 | |
2 | สปอร์ติง ลิสบอน (A) | 6 | 2 | 3 | 1 | 10 | 6 | +4 | 9 | รอบเพลย์ออฟ | 0–1 | — | 1–1 | 2–0 | |
3 | โอลิมเปียกอส (E) | 6 | 1 | 2 | 3 | 6 | 14 | −8 | 5 | 0–3 | 2–2 | — | 2–0 | ||
4 | ยูเวนตุส (E) | 6 | 1 | 0 | 5 | 4 | 11 | −7 | 3 | 0–1 | 1–4 | 3–1 | — |
(A) ผ่านเข้าสู่รอบต่อไป; (E) ตกรอบ.
กลุ่ม E
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ | LIV | SPA | SEV | MAR | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | ลิเวอร์พูล | 6 | 5 | 0 | 1 | 18 | 3 | +15 | 15 | รอบ 16 ทีมสุดท้าย | — | 2–0 | 4–0 | 3–0 | |
2 | สปาร์ตัค มอสโก | 6 | 2 | 2 | 2 | 11 | 8 | +3 | 8 | รอบเพลย์ออฟ | 2–1 | — | 1–1 | 5–0 | |
3 | เซบิยา | 6 | 2 | 2 | 2 | 6 | 12 | −6 | 8 | 0–4 | 3–3 | — | 1–0 | ||
4 | มารีบอร์ | 6 | 1 | 0 | 5 | 2 | 14 | −12 | 3 | 1–4 | 1–0 | 0–1 | — |
กลุ่ม F
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ | MCI | FEY | SHA | NAP | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | แมนเชสเตอร์ซิตี | 6 | 4 | 1 | 1 | 14 | 7 | +7 | 13 | รอบ 16 ทีมสุดท้าย | — | 0–0 | 3–1 | 3–1 | |
2 | ไฟเยอโนร์ด | 6 | 2 | 3 | 1 | 11 | 8 | +3 | 9 | รอบเพลย์ออฟ | 0–2 | — | 4–0 | 4–3 | |
3 | ชัคตาร์ โดเนตสค์ | 6 | 2 | 1 | 3 | 7 | 12 | −5 | 7 | 2–1 | 1–1 | — | 1–2 | ||
4 | นาโปลี | 6 | 1 | 1 | 4 | 12 | 17 | −5 | 4 | 3–5 | 2–2 | 1–2 | — |
กลุ่ม G
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ | POR | MON | RBL | BES | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | โปร์ตู | 6 | 5 | 0 | 1 | 15 | 7 | +8 | 15 | รอบ 16 ทีมสุดท้าย | — | 2–1 | 3–2 | 5–1 | |
2 | มอนาโก | 6 | 3 | 1 | 2 | 15 | 10 | +5 | 10 | รอบเพลย์ออฟ | 3–2 | — | 2–2 | 3–0 | |
3 | แอร์เบไลพ์ซิจ | 6 | 1 | 2 | 3 | 10 | 12 | −2 | 5 | 0–2 | 1–4 | — | 4–0 | ||
4 | เบซิกตัส | 6 | 1 | 1 | 4 | 5 | 16 | −11 | 4 | 0–1 | 3–2 | 1–1 | — |
กลุ่ม H
อันดับ | ทีม | เล่น | ชนะ | เสมอ | แพ้ | ได้ | เสีย | ต่าง | คะแนน | การผ่านเข้ารอบ | TOT | RMA | DOR | APO | |
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
1 | ทอตนัม ฮอตสเปอร์ | 6 | 4 | 1 | 1 | 15 | 6 | +9 | 13 | รอบ 16 ทีมสุดท้าย | — | 3–2 | 4–0 | 4–1 | |
2 | เรอัลมาดริด | 6 | 3 | 1 | 2 | 21 | 10 | +11 | 10 | รอบเพลย์ออฟ | 1–1 | — | 2–1 | 10–0 | |
3 | โบรุสซีอาดอร์ทมุนท์ | 6 | 3 | 0 | 3 | 14 | 12 | +2 | 9 | 1–3 | 5–3 | — | 5–0 | ||
4 | อาโปเอล | 6 | 1 | 0 | 5 | 2 | 24 | −22 | 3 | 1–0 | 0–3 | 0–2 | — |
เส้นทางแชมเปียนส์ภายในประเทศ
รอบแรก
นัดแรกจะลงเล่นในวันที่ 26 และ 27 กันยายน, และนัดที่สองจะลงเล่นในวันที่ 17 และ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2560 (ค.ศ. 2017).
ทีมแรก | ผล | ทีมที่สอง | นัดแรก | นัดที่สอง |
---|---|---|---|---|
อินแตร์นาซีโอนาเล | 5–2 | ดีนาโม เคียฟ | 2–2 | 3–0 |
ซิมบรู ชิซิเนา | 7–3 | วัลลัซเนีย ชโคแดร์ | 3–1 | 4–2 |
ลูโดโกเรตส์ รัซกราด | 3–4 | เซลเยซนิชาร์ | 1–1 | 2–3 |
ดีนาโม บูคูเรสตี | 2–4 | โลโคโมตีวา ซาเกร็บ | 0–2 | 2–2 |
คาปา | 2–4[A] | เอสเบิร์ก | 1–2 | 1–2 |
ไบรดาบลิค | 1–3[A] | แลเกีย วอร์ซอ | 1–3 | 0–0 |
ยูซีดี | 3–3 (4–5 p) | โมลเด | 2–1 | 1–2 |
ฮัมมาร์บี | 0–6 | อายักซ์ | 0–4 | 0–2 |
บอร์โด | 0–5 | เรด บูลล์ ซัลซ์บวร์ก | 0–1 | 0–4 |
นิตรา | 2–1 | ชคืนดิยา | 1–0 | 1–1 |
เอฟ91 ดูเดอแลงก์ | 1–7 | สปาร์ตา ปราก | 0–4 | 1–3 |
ซุตเยสกา นิคชิช | 2–3 | ฮอนเวด | 2–2 | 0–1 |
โบรดารัค | 2–1 | มัคคาบี ไฮฟา | 1–1 | 1–0 |
ไครัต | 2–11 | คราสโนดาร์ | 2–2 | 0–9 |
ไลปายา | 2–4 | ชัคห์ตีออร์ ซอลีกอร์สค์ | 2–1 | 0–3 |
บูร์ซาสปอร์ | 1–2 | ซาบูร์ตาโล ตบีลีซี | 0–1 | 1–1 |
- หมายเหตุ
- ^ Order of legs reversed after original draw.
รอบสอง
นัดแรกจะลงเล่นในวันที่ 29, 31 ตุลาคม และ 1 พฤศจิกายน, และนัดที่สองจะลงเล่นในวันที่ 21 และ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2560 (ค.ศ. 2017).
ทีมแรก | ผล | ทีมที่สอง | นัดแรก | นัดที่สอง |
---|---|---|---|---|
ซิมบรู ชิซิเนา | 0–2 | โมลเด | 0–0 | 0–2 |
โลโคโมตีวา ซาเกร็บ | 1–1 (ย) | เซลเยซนิชาร์ | 1–1 | 0–0 |
อินแตร์นาซีโอนาเล | 10–1 | เอสเบิร์ก | 4–1 | 6–0 |
แลเกีย วอร์ซอ | 3–4 | อายักซ์ | 1–4 | 2–0 |
โบรดารัค | 3–3 (ย) | ซาบูร์ตาโล ตบีลีซี | 1–1 | 2–2 |
ชัคห์ตีออร์ ซอลีกอร์สค์ | 2–3 | นิตรา | 2–0 | 0–3 |
คราสโนดาร์ | 9–1 | ฮอนเวด | 8–0 | 1–1 |
สปาร์ตา ปราก | 2–6 | เรด บูลล์ ซัลซ์บวร์ก | 2–4 | 0–2 |
รอบเพลย์ออฟ
การจับสลากสำหรับรอบเพลย์ออฟจะจัดขึ้นในวันที่ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2560 (ค.ศ. 2017), 14:30 CET, ที่สำนักงานใหญ่ยูฟ่าในเมือง นียง, ประเทศสวิตเซอร์แลนด์. แปดทีมผู้ชนะจากรอบสองที่มาจากเส้นทางแชมเปียนส์ภายในประเทศได้ถูกจับสลากพบกับแปดทีมรองแชมป์กลุ่มที่มาจากเส้นทางยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก, กับทีมที่มาจากเส้นทางแชมเปียนส์ภายในประเทศจะได้เป็นเจ้าบ้านในนัดนั้น. ส่วนทีมที่มาจากสมาคมเดียวกันจะไม่ถูกมาจับสลากพบกับทีมอื่นๆ ได้. แปดทีมผู้ชนะรอบเพลย์ออฟจะได้ผ่านเข้าสู่รอบ 16 ทีมสุดท้าย, ที่ที่พงกเขาจะได้เข้าร่วมโโยทีมชนะเลิศแปดกลุ่มที่มาจากเส้นทางยูฟ่าแชมเปียนส์ลีก.
แต่ละคู่จะลงเล่นในนัดเดียว. ถ้าผลการแข่งขันเสมอกันหลังจบเวลาปกติ, แมตช์ได้ถูกตัดสินโดย การดวลลูกโทษ (ไม่มีการต่อเวลาพิเศษลงเล่น).
รอบเพลย์ออฟจะลงเล่นในวันที่ 6 และ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2561 (ค.ศ. 2018).
รอบแพ้คัดออก
การจับสลากสำหรับรอบ 16 ทีมสุดท้าย เป็นต้นไป ได้จัดขึ้นในวันที่ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2561 (ค.ศ. 2018), 13:00 CET, ที่สำนักงานใหญ่ยูฟ่าในเมือง นียง, ประเทศสวิตเซอร์แลนด์. The mechanism of the draws for each round is as follows:
- ในการจับสลากรอบ 16 ทีมสุดท้าย, ไม่มีการจัดอันดับทีมวาง, และ 16 ทีม (แปดทีมชนะเลิศจากกลุ่มเส้นทางยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกและแปดทีมชนะเลิศจากการเพลย์ออฟ) คือจับสลากอยู่ในแปดคู่. ทีมที่มาจากกลุ่มเส้นทางยูฟ่าแชมเปียนส์ลีกเดียวกันจะไม่สามารถจับสลากมาพบกันเองได้, แต่ทีมที่มาจากสมาคมเดียวกันสามารถจับสลากพบกันทีมอื่นได้. การจับสลากบางส่วนได้ตัดสินทีมเจ้าบ้านสำหรับแต่ละนัดของรอบ 16 ทีมสุดท้าย.
แต่ละคู่จะลงเล่นในนัดเดียว. ถ้าผลการแข่งขันเสมอกันหลังจบเวลาปกติ, แมตช์ได้ถูกตัดสินโดย การดวลลูกโทษ (ไม่มีการต่อเวลาพิเศษลงเล่น).
สายการแข่งขัน (รอบ 16 ทีมสุดท้าย เป็นต้นไป)
รอบ 16 ทีมสุดท้าย | รอบก่อนรองชนะเลิศ | รอบรองชนะเลิศ | รอบชิงชนะเลิศ | |||||||||||
21 กุมภาพันธ์ | ||||||||||||||
บาเยิร์นมิวนิก | 2 | |||||||||||||
14 มีนาคม | ||||||||||||||
เรอัลมาดริด | 3 | |||||||||||||
เรอัลมาดริด | 2 | |||||||||||||
21 กุมภาพันธ์ | ||||||||||||||
เชลซี | 4 | |||||||||||||
เชลซี | 5 | |||||||||||||
20 เมษายน – นียง | ||||||||||||||
ไฟเยอโนร์ด | 2 | |||||||||||||
เชลซี | 2 (5) | |||||||||||||
21 กุมภาพันธ์ | ||||||||||||||
โปร์ตู | 2 (4) | |||||||||||||
ทอตนัม ฮอตสเปอร์ | 1 (3) | |||||||||||||
13 มีนาคม | ||||||||||||||
มอนาโก | 1 (1) | |||||||||||||
ทอตนัม ฮอตสเปอร์ | 0 | |||||||||||||
21 กุมภาพันธ์ | ||||||||||||||
โปร์ตู | 2 | |||||||||||||
โปร์ตู | 3 | |||||||||||||
23 เมษายน – นียง | ||||||||||||||
เรด บูลล์ ซัลซ์บวร์ก | 1 | |||||||||||||
เชลซี | 0 | |||||||||||||
20 กุมภาพันธ์ | ||||||||||||||
บาร์เซโลนา | 3 | |||||||||||||
แมนเชสเตอร์ซิตี | 1 (3) | |||||||||||||
14 มีนาคม | ||||||||||||||
อินแตร์นาซีโอนาเล | 1 (2) | |||||||||||||
แมนเชสเตอร์ซิตี | 1 (3) | |||||||||||||
21 กุมภาพันธ์ | ||||||||||||||
ลิเวอร์พูล | 1 (2) | |||||||||||||
ลิเวอร์พูล | 2 | |||||||||||||
20 เมษายน – นียง | ||||||||||||||
แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด | 0 | |||||||||||||
แมนเชสเตอร์ซิตี | 4 | |||||||||||||
20 กุมภาพันธ์ | ||||||||||||||
บาร์เซโลนา | 5 | |||||||||||||
ปารี แซ็ง-แฌร์แม็ง | 0 | |||||||||||||
13 มีนาคม | ||||||||||||||
บาร์เซโลนา | 1 | |||||||||||||
บาร์เซโลนา | 2 | |||||||||||||
21 กุมภาพันธ์ | ||||||||||||||
อัตเลติโกเดมาดริด | 0 | |||||||||||||
อัตเลติโกเดมาดริด | 1 | |||||||||||||
บาเซิล | 0 | |||||||||||||
รอบ 16 ทีมสุดท้าย
แต่ละนัดในรอบ 16 ทีมสุดท้ายจะลงเล่นในวันที่ 20 และ 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2561 (ค.ศ. 2018).
ทีมหนึ่ง | ผล | ทีมสอง |
---|---|---|
บาเยิร์นมิวนิก | 2–3 | เรอัลมาดริด |
แมนเชสเตอร์ซิตี | 1–1 (3–2 ล) | อินแตร์นาซีโอนาเล |
อัตเลติโกเดมาดริด | 1–0 | บาเซิล |
โปร์ตู | 3–1 | เรด บูลล์ ซัลซ์บวร์ก |
ปารี แซ็ง-แฌร์แม็ง | 0–1 | บาร์เซโลนา |
ลิเวอร์พูล | 2–0 | แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด |
ทอตนัม ฮอตสเปอร์ | 1–1 (3–1 ล) | มอนาโก |
เชลซี | 5–2 | ไฟเยอโนร์ด |
รอบ 8 ทีมสุดท้าย
รอบ 8 ทีมสุดท้ายจะลงเล่นในวันที่ 13 และ 14 มีนาคม พ.ศ. 2561 (ค.ศ. 2018).
ทีมหนึ่ง | ผล | ทีมสอง |
---|---|---|
เรอัลมาดริด | 2–4 | เชลซี |
แมนเชสเตอร์ซิตี | 1–1 (3–2 ล) | ลิเวอร์พูล |
บาร์เซโลนา | 2–0 | อัตเลติโกเดมาดริด |
ทอตนัม ฮอตสเปอร์ | 0–2 | โปร์ตู |
รอบรองชนะเลิศ
รอบรองชนะเลิศจะลงเล่นในวันที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2561 (ค.ศ. 2018) ที่ สนามกีฬากอลอฟราย, นียง.
รอบชิงชนะเลิศ
รอบชิงชนะเลิศจะลงเล่นในวันที่ 23 เมษายน พ.ศ. 2561 (ค.ศ. 2018) ที่ สนามกีฬากอลอฟราย, นียง.